ผู้เขียน หัวข้อ: 15/06/2553 :: ความคิดของคุณผู้หญิงผู้ชายพูดคำๆเดียวกันความหมายเหมือนกันหรือไม่  (อ่าน 2129 ครั้ง)

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • เพลงใหม่ทุกวัน
เพื่อนๆๆช่วยตอบกันหน่อยนะครับ  จะเอาไปส่งอาจารย์ครับ
แค่ตอบว่า ใช ไม่ใช่ พร้อมอาชีพของเพื่อนๆด้วยนะครับ ถ้าเป็นนักเรียนก็บอกนักเรียนเลย
:-*

ทั้งที่ผู้ชายและผู้หญิงพูดคำๆเดียวกัน แต่ความหมายของคำๆ นั้น กลับไม่เหมือนกัน เช่น เมื่อผู้หญิงพูดว่า "เราเลิกกันเถอะ"
แปลว่าฉันต้องการให้คุณเห็นความหมายของฉันมากกว่านี้ เมื่อผู้ชายพูดว่า "เราเลิกกันเถอะ" แปลว่า ผมไม่ขอทนคุณอีกต่อไป
เพราะผมเจอคนใหม่แล้ว คุณคิดว่าใช่หรือไม่ใช่ พร้อมบอกอาชีพ เพศด้วย

ขอบคุณครับ
 ;)

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
น่าจะใช่นะครับ ฮะ ๆๆๆๆ

แต่ถ้าไม่เจ้าชู้ - -

นักเรียน เพศ ชาย ครับ

ARIANA

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • GOD SAVE THE KING
ก็น่าจะใช่นะครับ ^^
ALLIEAEK
LOVE YOU EVERYDAY AND TWICE ON SUNDAY

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
ใช่น่ะ  นักเรียนค่ะ 
เพศมีบอกเเล้วน่ะ.... คงรู้

dew_16

• บุคคลทั่วไป
เราก็ว่าใช่น่ะ

เป็นผู้หญิง นักเรียน

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
น่าจะใช่ ครับ

นักเรียน เพศชาย

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
ใช่ค่ะ !

นักเรียน เพศ หญิง..

~Neung~

• สควิบ
  • **
ใช่ค่ะ

นักเรียน

เพศหญิง
N

inkzaza

• สควิบ
  • **
 :D เนื้อหาดีค้ะ
ขอบคุณ

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
ใช่แล้ว

เพราะผู้หญิงกับผู้ชายมันมีความรู้สึกไม่เหมือนกัน !

ผู้หญิงจะคิดเรื่องที่มีความหมายและลึกซึ้ง..

แต่ผู้ชาย(ส่วนใหญ่นะคะ) - - คิดแต่เรื่อง เซ็กซ์ '

>:( >:( >:( >:( >:(

Norbert

• สควิบ
  • **
ก็ไม่เสมอไป บางกรณีอาจสลับกันได้
หญิง = เลิกจริง ชาย = อยากให้ง้อ

แต่ประสบการณ์ตรง...ใช่
ชาย ทำงาน..

ปล.ตอนนั้นโง่เลยไม่รู้ ตอนนี้ฉลาดขึ้นมานิดดดหนึ่งละ

l3allzii

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณที่นำมาฝากครับ :D

SMF spam blocked by CleanTalk