ผู้เขียน หัวข้อ: 08/06/10 ขำๆกับสาเหตุ...เเละพร...  (อ่าน 2009 ครั้ง)

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
08/06/10 ขำๆกับสาเหตุ...เเละพร...
« เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 08:15:02 am »
พอจะเข้าใจเเล้วทำไม่ผู้ชายถึงไม่มี....
ช่วงนี้เครียดอยู่เลยหาอะไรมา หวังว่าคงถูกใจไทยเเลนด์น่ะ(-*-)

สาเหตุที่ผมยังไม่มีภรรยาเพราะว่า ……………
ผมสามารถเอ็นจอย xxx ในราคาที่คุ้มค่า
เที่ยวทุกอาทิตย์ = 2,000 x 4 = 8,000 บาท/เดือน
= 8000 x 12 = 96,000 บาท/ปี
เลือกได้ทุกรุ่น ทุกขนาด ใหม่ล่าสุดแกะกล่อง
ไม่มีข้อผูกพันใดๆ รับประกันคุณภาพและการบริการ

หาเมีย
ต้นทุนระหว่างจีบ = 100,000 up
ต้นทุนดาวน์ = 300,000 บาท up
ค่าที่อยู่อาศัยให้ = 1,500,000 up
ค่าพาหนะ = 600,000 up
ค่าบำรุงรายเดือน = 50% ของเงินเดือน up
ไม่รวมค่าเสียเวลาและประสาทเสียจากการแทรกแซง
และการไร้คุณภาพเป็นพักๆของผลิตภัณฑ์

ซื้อแล้วห้ามเปลี่ยนคืน ห้ามใช้ผลิตภัณฑ์อื่นร่วม
ผลิตภัณฑ์มีอายุยืนยาว แต่คุณภาพเสื่อมทันทีที่ซื้อ
ผลิตภัณฑ์อาจเป็นสินค้ามือสอง แต่จำหน่ายในราคาเต็ม
คุณไม่มีสิทธิ์ครอบครองผลิตภัณฑ์
แต่ผลิตภัณฑ์มีสิทธิ์ครอบครองคุณ
และทุกสิ่งที่คุณเป็นเจ้าของ
ผลิตภัณฑ์เกิดแตกหน่อรายได้ข้างต้นที่ว่ามาทั้งหมด
ต้องหักออกอีก 30% ของรายได้…

‘ ภรยตามา ปรมา ทุกขา ‘ การมีภรรยา มีทุกข์อย่างยิ่ง

มีเมีย เหมือนมือถือ …………….เป็นเหมือนสื่อคอยติดตาม
มีเมีย เหมือนมียาม …………….คอยสอบถามยุ่มย่ามใจ
มีเมีย เหมือนมีบ้าน …………….อยู่นานนานย่อมเบื่อได้
มีเมีย เหมือนมอไซค์ ………….ซิ่งเร็วไปอาจเสี่ยงตาย
มีเมีย เหมือนมีรถ ………………ราคาหดเวลาขาย
มีเมีย เหมือนผีพราย ……………หากร่างกายไม่แต่งเติม
มีเมีย เหมือนม้าห้อ …………….ควบไม่รอยามฮึกเหิม
มีเมีย เหมือนบัตรเสริม ………..ต้องคอยเติมเงินเรื่อยไป
มีเมีย เหมือนปีศาจ …………….. ยามอาละวาดน่าตกใจ
มีเมีย เหมือนมีไห …………. ….. ปลาร้า….ใส่หลายร้อยปี
มีเมีย เหมือนมีคอมพ์ ………….ต้องคอยซ่อมบ่อยเหลือที่
มีเมีย เหมือนปลากระดี่ …………ได้น้ำดีก็จากไป
มีเมีย เหมือนดั่งเสือ …………….ขย้ำเหยื่อจะเหลือไร
มีเมีย เหมือนกรรไกร…….. ตัดทีไรขาดทุกที
มีเมีย ชอบจ่ายดะ …………………ซื้อไม่ละ..นะคุณพี่
มีเมีย ชอบเซ้าซี้ ………………….. บ่นทุกทีที่เจอกัน
มีเมีย ละเฮี่ยใจ……………… แล้วทำไมชอบมีกัน
มีเมีย ไม่สร้างสรรค์ ……………….จำให้มั่น อย่ามีเมีย

อาจจะใช่ภาษาไม่เหมาะเท่าไร^^ 

พร 3 ประการ 

ณ นรกโลกันต์

ท่านพยายม : ข้าจะให้พรเจ้าเจ้า 3 ประการอยากได้อะไร

ท่านเเดร็ก : ข้าอยากขาวเหมือนสโนไวท์ขอรับ

ท่านพยายม : ข้อ2ล่ะ

ท่านเเดร็ก : ข้าอยากดื่มเลือดได้ตลอดกาลขอรับ

ท่านพยายม : ข้อ3ล่ะ

ท่านเเดร็ก : ข้าอยากใกล้ชิดผู้หญิงขอรับ

ท่านพยายม : เอาล่ะไปเกิดได้

ท่านเเดร็ก : ข้าจะได้เป็นอะไรเล่าท่าน

ท่านพยายม : ลอรีเอะ อัลตร้าไลสลิม และมีแอร์เลเยอร์ หลับสบายตลอดคืน

ขอขอบคุณ   โดย :คนดีที่โลกรอ  http://variety.teenee.com/foodforbrain/26972.html    เเละ http://variety.teenee.com/foodforbrain/26973.html

ปล.อาจจะเห็นมาเเล้วก็ได้น่ะค่ะ ^^

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
Re: 08/06/10 ขำๆกับสาเหตุ...เเละพร...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 10:58:39 am »
โห !! เงินหน่ะ 8,000 บาท ผมใช้ สองอาทิตย์ครั้งหง่ะ - -*

ฮ่า ๆๆๆๆๆ เงินเยอะจริง ๆๆ

ส่วนพร 3 ประการผมก็เคยเห็นนะ ฮ่า ๆๆ - -*

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • " Everything " means " Nothing " !!
Re: 08/06/10 ขำๆกับสาเหตุ...เเละพร...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 12:01:08 pm »
เจ๋งอ่า เฟิน ^^ " โดยเฉพาะตรงกลอนอ่า ช๊อบบ ชอบบบบ ...

เเต่ก็นะ เเต่งดีจังเล๊ยยยยย โจมตีผู้หญิงเนี่ย 555555555555

ขอบคุณนะจ้ะ  :)

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 12:24:35 pm »
ฮาได้ใจมากมายอ่ะ
แบบว่าคิดได้ไงเนี่ย...
ส่วนพร 3 ประการเคยอ่านมาแล้ว
รู้สึกว่าเกือบครึ่งร้อยรอบแล้วล่ะมั้ง
ยังไงก็ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน...

dew_16

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 11:31:14 pm »
เชอบพร 3 ข้อที่สดแล้ว

หุหุ ลอ  ;) ลิง กินเลือด = ลอลิเอะ

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 12:50:04 pm »
555+ฮาสุดยอดฮะ :D
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 04:50:44 pm »
ก็ฮาดี   ภรรยาซื้อแล้วเสื่อมคุณภาพทันที  555

อันนี้เว่อไปป่าว  อิอิ 

ขอบคุณที่นำมาให้อ่านกัน ค่ะ
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

~Merina Vickins~

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 01:11:15 pm »
 8) 8)
คิดได้ไงอ่ะคะ
เริ่ดมากๆเลยค่ะ
ฮาได้อีก

l3allzii

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 03:16:34 pm »
ขอบคุณที่นำมาฝากครับ :D

SMF spam blocked by CleanTalk