ผู้เขียน หัวข้อ: "15/06/09 + [EN - Moveie] ว่ากันด้วยเรื่องของ :Final Destination 4: +"  (อ่าน 2136 ครั้ง)

Riddle*

• Staff - T
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์

กลับมาโกงความตาย กันอีกครั้ง ใน Final Destination 4 หรือ Final Destination Death Trip 3D (Warner Bros.)

นิค และกลุ่มเพื่อนๆ ได้ไปดูการแข่งรถ ณ สนามแข่ง ในวันหยุดแต่แล้วก็เกิดอุบัติเหตุอันน่าสะพรึงกลัว เมื่อรถแข่งที่วิ่งมาด้วยความเร็ว 180 ไมล์ต่อชั่วโมงได้พุ่งเข้าหากลุ่มพวกเขาและผู้ชม ฝูงชนถูกฉีกกระจายแยกออกเป็นชิ้นๆ, หญิงสาวคนหนึ่ง ถูกชิ้นส่วนของยางรถยนต์ กระเด็นมาโดนหัว, เกิดการระเบิดขนาดใหญ่ขึ้นเป็นวงกว้าง จนกระทั่งอัฒจรรย์โดยรอบพังทลายลงทับผู้คนที่วิ่งหนีตาย

นิครู้สึกตัวขึ้น และรู้ว่าภาพที่เกิดเป็นมโนภาพที่ตนรู้ล่วงหน้า ดังนั้นเขาและพรรคพวกอีก 12 คน จึงพาตัวเองออกจากสนามแข่ง การโกงความตายจึงเกิดขึ้นอีกครั้งหนึ่ง

Final Destination 4 หรือ Final Destination Death Trip 3D กำกับโดย เดวิด อาร์ เอลลิส (Final Destination 2,Snakes on a Plane) และนำแสดงโดยดาราหน้าใหม่อย่าง บ็อบบี้ เคมโพ, แชนเทล แวนเซนเทน และเฮลีย์ เวบบ์ มีกำหนดเข้าฉาย ในบ้านเรา 20 สิงหาคม 2009

Thank for data ::http://www.popcornfor2.com/

say hi !!  i ' m Riddle*
^^

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: "15/06/09 + [EN - Moveie] ว่ากันด้วยเรื่องของ :Final Destination 4: +"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 10:32:59 am »
ตั้งแต่ได้ดูภาค 2 ไป  ก็ไม่ได้ติดตามหนังเรื่องนี้อีกเลย  ...  ไม่คิดว่าจะมีถึงภาค 4 จริงๆค่ะฟลุ๊คกี้
เอาเป็นว่าถ้ามีโอกาสได้ดูก็จะไม่ดูแล้วกัน  เย้ยยยย~ จะดูน่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลหนังค่ะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
Re: "15/06/09 + [EN - Moveie] ว่ากันด้วยเรื่องของ :Final Destination 4: +"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 10:35:32 am »
มันเป็นเรื่องหนึ่งที่ชอบอ่ะครับ โหดดี...หึๆๆๆ ^__,^

ชอบตรงที่เค้าคิดฉากการตายของแต่ละคนได้สวยดีอ่ะครับ 555+ (ไอนี่มันโรคจิต)

แต่ก็คงจะรอแผ่นอีกตามเคย = ="! ขอบคุณมากมายสำหรับข้อมูลครับ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009, 05:27:43 am »
เรื่องนี้ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็อยากไปดูในโรงเหมือนกันค่ะ ชอบๆ
ติดตามตั้งแต่ภาคแรกแล้วเหมือนกัน ดูครบทุกภาค แม้จะดูแผ่นก็ตามที
แต่ภาค 3 นี่ไปดูในโรง เพราะเข้าใจว่าเป็นภาคจบสิ้นกันที
เลยออกจะแปลกใจเล็กน้อยที่มีภาค 4 โผล่มาได้อีก (สงสัยผู้จัดเห็นภาค 3 ขายดีเลยเข็นภาค 4 ออกมาอีกรอบ O_o)

ขอบคุณฟลุ๊คฟลิคมากมายค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 กันยายน 2009, 04:49:36 am »
เป็นหนึ่งในภาพยนตร์ ที่อยากดูมากๆเลยแหละค่ะ

แต่ช่วงต้นเดือนกันยาไม่ค่อยได้ไปดูหนังเท่าไร แล้วพอเมื่อวานไปดูหนัง (ทางบ้านนึกอยากจะไป เลยตามติดไปด้วย อิอิ) เรื่อง Final Destination 4 ยังคงอยู่

ก็ไม่ได้ดูอีก เพราะพี่ลากไปดู 5 แพร่ง ซะก่อน อิอิ ขอบคุณที่นำข้อมูลดีๆมาฝากนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน 2009, 10:57:23 am โดย PON EILEEN SNAPE »

HJG52

• วันนี้...เธอทำให้ทุกอย่างเปลี่ยนไป
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • ความชอบส่วนตัวบังคับกันไม่ได้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 กันยายน 2009, 12:34:02 pm »
เป็นเรื่องที่ติดตามมาตั้งแต่ ภาค 1 แล้วค่ะ ชอบมาก หวังว่าภาคนี้จะสนุกกว่าเดิมเพราะเป็น 3D ด้วย

หวังว่าเนื้อเรื่องจะแหวกแนวกว่าเดิมด้วย ไม่ใช่เน้นแต่ฉากตายอย่างเดียว แต่ก็จะลองไปดูค่ะ ^^

L-o-V-e  Potter ^0^

SMF spam blocked by CleanTalk