ผู้เขียน หัวข้อ: 27/01/09::อยากทราบเกี่ยวกับบอร์ดต่างๆ  (อ่าน 2172 ครั้ง)

dragonboy

• บุคคลทั่วไป
27/01/09::อยากทราบเกี่ยวกับบอร์ดต่างๆ
« เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 03:13:02 am »
 ???อยากถามว่าบอร์ดไหนใช้ทำอะไรครับช่วยบอกหน่อยนะครับ :'(

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 27/01/09::อยากทราบเกี่ยวกับบอร์ดต่างๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 03:31:01 am »
แต่ละบอร์ดย่อยก็จะมีรายละเอียดบอกไว้ข้างล่างอยู่แล้วนี่คะ
พี่เชื่อว่าถ้าน้องอ่านหนังสือภาษาไทยออกก็ต้องรู้แน่นอนว่าแต่ละบอร์ดเขาใช้ทำอะไรกันบ้าง
อีกอย่างคือน้องเป็นสมาชิกเก่า คำถามแบบนี้ไม่น่าจะตั้งเลยด้วยซ้ำไป

คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 27/01/09::อยากทราบเกี่ยวกับบอร์ดต่างๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 05:35:34 am »
คำถามนี้คุณนักบวชเลือดผสม  เคยถามไปแล้วครั้งนึง  เมื่อวันที่ 17 ธันวาคม 2551

และดิฉันได้เข้าตอบในกระทู้ของคุณในวันเดียวกัน

โดยดิฉันได้แจงให้คุณทราบแล้วว่า  ...  หน้ากระทู้แต่ละส่วนจะมีการคำอธิบายอยู่แล้ว
แต่ถ้าคุณยังไม่เข้าใจในส่วนใด  ให้โพสถามข้อสงสัยของแต่ละส่วนมา 
ซึ่งมันสะดวกทั้งทางคุณที่ได้คำตอบตรงประเด็น  ....  และประหยัดเวลาในการทำงานของสต๊าฟฟ์  ในการที่จะตอบปัญหาได้ตรงจุด
แต่จนแล้วจนรอดคุณก็ยังไม่กลับมาตั้งคำถามใดๆทั้งสิ้น

จนมาถึงวันนี้  (27 มกราคม 2552)  คุณได้ตั้งคำถามเดียวกันอีก  ...  คุณอาจจะไม่กลับไปอ่านที่กระทู้เดิมใช่ไหมค่ะ
ไม่เป็นไรค่ะ  ดิฉันบริการทุกระดับ  สะท้านใจทุกท่านเสมอ 
เชิญชมได้ตามอัธยาศัย  17/12/08อยากรู้บางอย่างครับพี่สต๊าฟฟ
ดังนั้น!!  ภายในเที่ยงคืนวันนี้  ... ถ้าดิฉันยังไม่ได้คำถามจากทางคุณว่าคุณไม่เข้าใจในส่วนใด
ดิฉันจะถือว่าคุณตั้งกระทู้โดยมีเจตนาเพื่อการปั่นแรงค์  จะเสนอแบนไอพีคุณอย่างถาวรโดยไม่มีการเปิดห้องพิจารณาคดี 
(ไม่เปิดห้องพิจารณาคดี  หมายความ  เสนอตรงต่อเว็ปมาสเตอร์แบนออกทันที  โดยไม่ผ่านตามขั้นตอนให้เสียเวลา)

หมายเหตุ

กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's

2. ห้ามโพสกระทู้เพื่อจุดมั่งหมายการปั่นแรงค์ หรือ เพิ่มอันดับสถานะของสมาชิก  หลีกเลี่ยงการโพสต์  อืม , อือ , ใช่ , เห็นด้วย โดยไม่แสดงความคิดเห็นอื่นๆ  หรือ  ใช้อิโมชั่นในการตอบกระทู้เพียงอย่างเดียว  รวมถึงเรื่องการใช้ภาษาวิบัติให้ใช้ได้แต่พองาม

อนึ่ง  การคอมเมนท์คุยกันระหว่างสมาชิกสามารถทำได้  แต่จะต้องไม่บ่อยครั้งจนเกินความจำเป็น   และถ้าเป็นการคอมเมนทืเพียงสั้นๆให้ใช้คำสั่ง Modify ในการแก้ไขเนื้อหาในกระทู้การโพสกระทู้ติดต่อกันขอสงวนไว้ใช้ในการลงข้อมูลเพียงอย่างเดียวเท่านั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2009, 12:10:48 pm โดย ~ Chicken_regeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

dragonboy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 08:55:14 am »
ขอโทษครับผมมันขี้ลืม  ขนาดการบ้านที่ครูสั่งยังลืมเลยครับ :(

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 09:46:24 am »
ความขี้ลืมกับความสงสัย  ...  มันคนละความหมายและคนละสถานการณ์ค่ะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

SMF spam blocked by CleanTalk