ผู้เขียน หัวข้อ: Re: 18/01/53 แฟนทิ้ง บาดเจ็บ เศร้า ... ทำไงดีคร้าบ..  (อ่าน 2046 ครั้ง)

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
แง้ๆๆ ช่วยผมด้วย ผมถูกแฟนทิ้ง ....  :(

บาดเจ็บที่แขน (ปวดมากๆ) :'(

เศร้ากลัวเกรดออกมาไม่ดี  จะทำไงดีหล่ะคร้าบ อ๊าก (ผมไม่มีที่พึ่งเนื่องจากนอนหอ) :o

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
Re: 18/01/53 แฟนทิ้ง บาดเจ็บ เศร้า ... ทำไงดีคร้าบ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มกราคม 2010, 01:51:02 pm »
แฟนทิ้ง ... ก็คิดซะว่า ในโลกใบนี้ ยังมีคนอีกตั้งมากมายที่ใช่สำหรับน้อง สิฮะ

อย่าไปคิดจริงจังอะไรมาก   เดี๋ยวเครียดเปล่าๆนะฮะ

บาดเจ็บที่แขน... อันนี้ แนะนำให้หายามาทานะฮะ แล้วก็พักผ่อนเยอะๆฮะ

เศร้ากลัวเกรดออกมาไม่ดี...อย่าคิดอย่างนั้นเลยฮะ จงเชื่อมั่นในความสามารถของตัวเอง  และจงยอมรับ

สิ่งที่จะเกิดขึ้นมาในอนาคต ให้ได้ (ซึ้งป่ะหล่ะฮะ 55+ ล้อเล่นๆ)

minmanee

• มักเกิ้ล
  • *
  • ถ้าโลกนี้มีแต่ความสุข
Re: 18/01/53 แฟนทิ้ง บาดเจ็บ เศร้า ... ทำไงดีคร้าบ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มกราคม 2010, 02:21:20 pm »
จะคิดมากทำไม
แค่ผู้หญืงคนเดียวไม่รัก

ชีวิตคนเรามีอะไรให้ทำตั้งมากมาย

วันนี้อกหัก  พรุ่งนี้อาจจะพบรักแท้ก็ได้
ใครจะไปรู้

อย่าลืมสิว่ายังมีผู้หญิงอีกคนนึงที่รักคุณมากที่สุด  และจะไม่มีวันทำให้คุณเสียใจด้วย
............อย่าลืมคิดถึง แล้วก็บอกรักเค้าในทุกๆวันล่ะ

:D
ไม่มีใครไม่เจอปัญหา ก็ขอให้นึกเสียว่ามันผ่านมาให้คิด สร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต เรียนรู้จากสิ่งที่ผิด คงต้องถูกซักวัน...

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มกราคม 2010, 02:49:08 pm »
มันทำใจไม่ได้มากๆครับ

minmanee

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 03:50:48 pm »
ไม่ตายก็หาใหม่ได้หน่า

ใจเย็นเย็น.........
ไม่มีใครไม่เจอปัญหา ก็ขอให้นึกเสียว่ามันผ่านมาให้คิด สร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต เรียนรู้จากสิ่งที่ผิด คงต้องถูกซักวัน...

aketea1158

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 05:04:11 pm »
ผมว่านะ ถ้าอกหักแล้ว ขาดที่พึ่งก็ไม่ต้องพึ่งใครก็ได้พึ่งตัวเองสิคับ แล้วต้อวทีก่อนจะมีเขาพี่พึ่งใครมั้ย นอกจากพ่อ-แม่อะ
ความรัก เป็นพลังให้เราก็จริงอยู่ แต่เมื่อไม่มีมันจากคนอื่นก็รักตัวเองสินะ เราจะได้มีพลัง
ถ้าเจ็บก็ควรจะรักษานะคับ(ด้วยเวลา เพราะเวลา เรื่องนี้เลยเกิด แล้วเวลาก็จะรักษาให้เอง)
 ???

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)

เราไม่ต้องไปเครียสเรื่องไร้สาระหรอกคะ

ในความคิดของชั้นแร้ว
ความรักเป๊นสิ่งที่   "สวยงาม"  แต่!!!!!!
ถ้าเราไม่มี มัน เราก็ คงอยู่ได้ ๆๆๆๆๆ

อีกอย่าง เราควรต้องสนใจการเรียนมากกว่านะคะ
และ พยายามลืมเรื่องที่เลวร้ายไป   

ความรักน่ะ   เรามีได้  มันก็ต้องเสียไปได้  และเมื่อถึงเวลา......  มันก็จะมาหาเราเองง
ไม่ต้องคิดมากนะคะ

ปล.....  ดูแลตัวเองด้วย ทานข้าวเยอะๆๆๆๆ
และอ่านหนังสือด้วยนะคะ

โดย MEWZIIYER *

minmanee

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 05:04:46 pm »
เคยอกหักกันบ้างไหมครับ
ผมเคยอกหักมาแล้วหลายครั้ง
แต่ละครั้งก็รู้สึกว่าหนักหนาสาหัสมากขึ้นเรื่อย ๆ
ครั้งล่าสุดที่เพิ่งผ่านไปก็เช่นกัน ผมซึมเศร้าแทบไม่พูดไม่จา
ใช้ชีวิตแบบผลาญเวลาให้หมดไปวัน ๆ
เลิกงานก็ไปกินเหล้าจนเกือบเช้าจึงกลับบ้าน
ถึงบ้านก็หมกตัวอยู่แต่ในห้องนอน
ไม่คุยกับใครเลย รวมทั้งแม่ของผมด้วย
จนเช้าวันหนึ่งแม่เข้ามาในห้องนอนของผมชวนผมคุยโน่นคุยนี่
ผมก็ตอบแบบขอไปทีแต่แม่ก็ยังชวนผมคุยไปเรื่อย ๆ
จนมาถึงเรื่องความรักของผม แม่บอกว่า
แม่จะแนะนำผู้หญิงคนหนึ่งให้ดีไหม... เธอทำกับข้าวเป็น...
ดูแลบ้านได้ และพร้อมที่จะดูแลผมเสมอ เธอนั้นหน้าตา
ไม่สวยอย่างผู้หญิงที่ผมเคยชอบ ๆ มา ท้วม ๆหน่อย
ดูจะอายุมากไปนิด แต่ที่สำคัญเธอรักผมมากกว่าใครๆ
เธอไม่ได้อยู่ไกลจากผมเลย
แต่เธอนั่งอยู่ข้าง ๆ ผมนั่นแหละ"

แม่ถามผมว่าจะลองรักผู้หญิงคนนี้ดูบ้างได้ไหม...น้ำตาของแม่เริ่มคลอ
ผมพูดอะไรไม่ออก แต่เข้าไปกอดแม่นิ่งแทนคำตอบ

ขณะที่กำลังวิ่งหาความรักอยู่นั้น
บางทีเราก็ลืมไปว่ายังมีอีกคนนึงที่รักเราอย่างสุดหัวใจ
จำไม่ได้ว่าเราลืมเธอมานานเท่าไหร่แล้วแต่จะไม่มีเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นอีก

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 12:38:28 pm »
ความรักนั้นไม่เที่ยง...

จริงๆค่ะ :'(

HoMii3z

• ....----....
  • สควิบ
  • **
Re: Re: 18/01/53 แฟนทิ้ง บาดเจ็บ เศร้า ... ทำไงดีคร้าบ..
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มกราคม 2010, 07:10:12 am »
ก็.....ทำใจ

ตอนนี้ก็เศร้าเหมือนกันอ่ะ

โดนหลอกๆๆๆๆๆ

เบื่อเนอะว่ามะๆ

อยู่คนเดียวแหละดีที่สุด

ทำใจเหอะๆ
HoMii3z

SMF spam blocked by CleanTalk