ผู้เขียน หัวข้อ: 19/05/52 : ทำไมต้องเป็นแบบนี้!!!!!!  (อ่าน 1978 ครั้ง)

Witchbonk

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • รักฝาแฝดWesley^^
19/05/52 : ทำไมต้องเป็นแบบนี้!!!!!!
« เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 12:53:30 pm »
ทำไมจะต้องบังคับกันด้วยยย

ไม่อยากเรียนพยาบาล

ปล่อยไปอีกสักเดือนไม่ได้รึไง

ไม่เอาก็ไม่ได้

ทำไมต้องกั๊กๆกันไว้ ประกาศให้ไวๆหน่อยก็ได้ โธ่

ให้มันราบรื่นหน่อยไม่ได้รึไงชีวิต

ทำไมต้องเป็นแบบนี้!!!!!
:(

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
Re: 19/05/52 : ทำไมต้องเป็นแบบนี้!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 03:22:59 pm »
ชีวิตคนเราถ้ามันราบรื่นเกินไปมันก็ไม่มีสีสันน่ะสิครับ ^^"!!! ชีวิตคนเรามันก็ต้องมีอุปสรรคบ้างเป็นธรรมดา

มันก็เหมือนกับเป็นการทดสอบตัวเองนั่นแหละครับ ก็...ผมเองก็มีคนรู้จักที่เค้าถูกบังคับให้เรียนพยาบาลเหมือนกัน

แต่เค้าก็ยอมเรียน ซึ่งคิดว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมาย ถึงแม้มันจะไม่ใช่สิ่งที่เค้าชอบ แต่เค้าก็ทำ

ถ้าไม่ชอบจริงๆ...ก็บอกเค้าไปสิ ว่าเราไม่ชอบ อย่าฝืน เพราะมันจะไม่ดีกับตัวคุณเอง

ถ้าไม่ชอบจริงๆก็บอกไปเลย ไม่งั้นเสียเวลาไปปีนึงฟรีๆเลยนะครับ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
Re: 19/05/52 : ทำไมต้องเป็นแบบนี้!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 10:39:52 am »
ว้าว พยาบาล อยากเข้าจังเลยค่ะ (พยาบาลทหาร) อิอิ  ความคิดข้างบนสอนได้โดนมาก เห็นด้วยๆ ค่ะ

ไม่อยากเรียนเลข ก็ต้องเรียนเหมือนกันค่ะ (เลขเกี่ยวไรกับพยาบาลอ่ะ ) คิดว่า วันนี้ทำให้ดีที่สุดดีกว่า นะค่ะ คนบาง คนอยากติดใจแทบขาดยังไม่

ได้เลยค่ะ ดังนั้น ตั้งใจศึกษาเล่าเรียนต่อไปเถอะค่ะ คิดในใจว่า สู้ๆค่ะ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ (ตัวเองยังเอาแทบไม่รอดเลยนะเนี่ย) 55+  :)

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 08:27:33 am »
ไม่มีใครได้ทุกอย่างที่ต้องการหรอกนะคะ ทุกคนก็มีสิ่งที่ตัวเองไม่ชอบไม่อยากทำเต็มไปหมด
สิ่งที่จำเป็นต้องทำก็ต้องทำให้เต็มที่ให้ดีที่สุด แต่ถ้ามันฝืนความรู้สึกมากนักก็ต้องรู้จักที่จะบอกในสิ่งที่เราต้องการ
ต้องพูดความรู้สึกของตัวเองออกไปให้เขารับรู้ ไม่อย่างนั้นก็ต้องทนต่อไปแบบนั้นแหละค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

TricksteR

• มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 07:54:13 am »
ชีวิตก็ไม่ได้สมหวังอย่างที่คิดหรอกเน้อ แต่เจ้าของกระทู้คงจะอารมณ์ระเบิดไปแล้วมั้ง อย่าคิดมาก

SMF spam blocked by CleanTalk