ผู้เขียน หัวข้อ: 28/04/09 :: ใครเคยอ่านผลงานของแดน บราวน์บ้าง ::  (อ่าน 2957 ครั้ง)

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
อยากถามค่ะ ว่าผลงานของ แดน บราวน์ มีอะไรบ้าง

พอดีอ่านหนังสือที่แดน บราวน์แต่งแล้วชอบมากๆเลยค่ะ

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
Re: 28/04/09 :: ใครเคยอ่านผลงานของแดน บราวน์บ้าง ::
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 12:52:03 pm »
อืม....เขาแต่งหนังสือเรื่องอะไรหรอค่ะ

แฮะๆ ??? บังเอินเจอกับบังออนไม่รู้ว่าเขาเขียนเรื่องอะไรค่ะ

อืม...คุณ Piloty Potter ลองไปหาดูใน google ซิค่ะ  เพื่อจะเจออ่ะค่ะ
ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 28/04/09 :: ใครเคยอ่านผลงานของแดน บราวน์บ้าง ::
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 02:29:09 pm »
ไม่แน่ใจว่าปัจจุบันนี้เขาจะมีผลงานกี่เรื่องแล้วน่ะค่ะ
เท่าๆที่ค้นจากกูเกิ้ลแล้วมันเป็นข้อมูลเก่าซ่ะเยอะ  ...  จึงขอยึดข้อมูลจากสำนักพิมพ์อมรินทร์เป็นหลักแล้วกันน่ะค่ะ
ในส่วนของเว็ปไซต์อมรินทร์อ้างอิงหนังสือไว้ 4 เรื่อง
1. เทวากับซาตาน Angels & Demons
2. รหัสลับดาวินชี The Davinci Code
3. แผนลวงสะท้านโลก Deception Point
4. ล่ารหัสมรณะ (Digital Fortress)

ข้อมูลอ้างอิงจาก http://www.amarinpocketbook.com/pocketbook/writer_detail.asp?writer_id=216

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 03:26:07 pm »
เคยอ่านแต่ รหัสลับดาวินชี The Davinci Code เรื่องเดียวเองอ่ะ

อ่านแล้วก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกัยศาสนาคริตส์

แต่ก้อมันดี ชอบตรงการเอาภาพรับประทานอาหารครั้งสุดท้ายมาเขียนอ่ะ ดิคได้ไงไม่รู้ อ่านแล้ว ทึ่ง ไปเลย

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 10:40:41 am »
ไม่เคยเลยอ่าค่ะ อิอิ (เป็นพวกไม่เข้าสังคมอ่าค่ะ555+) เดี๋ยวยังไงถ้ามีโอกาสก็จะลองไปหาอ่านค่ะ

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 11:49:41 am »
เคยอ่านรหัสลับด่าวินชี่อะครับลึกลับดี
เตเต้เองครับ

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 05:20:56 am »
อ่านรหัสลับดาวินชี กับ เทวากับซาตาน ค่ะ

แต่ก็ยังอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเลยค่ะ(ขนาดหลายรอบแล้วนะเนี่ย :-\)

coffeeice

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009, 08:07:57 am »
เคยอ่านแค่เรื่อง
-เทวากับซาตาน
-ดาวินซีโค้ด

aeiou

• มักเกิ้ล
  • *
  • แม่กล้าเพราะลูกกลัว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 01:54:58 pm »
Deception Poin>> ชอบเรื่องนี้อ่ะt

Chaster I Barnard

• โว๊ะ !!
  • มักเกิ้ล
  • *
  • I'm Calm.~
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 08:59:15 am »
แดน บราวน์ นี่ใครหรอ ? ไม่รู้จักง่า เอาประวัติมาเผื่อมั่งนะ
May I have you boyfriend ?

HJG52

• วันนี้...เธอทำให้ทุกอย่างเปลี่ยนไป
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • ความชอบส่วนตัวบังคับกันไม่ได้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 12:41:34 pm »
เคยอ่าน The Davinci Code กับ Angels & Demons อ่านแล้วต้องวิเคราะห์ไปด้วย เข้าใจยากไปนิด

แต่ก็สนุกไปอีกแบบค่ะ ส่วนเรื่องอื่นยังไม่เคยอ่านค่ะ

L-o-V-e  Potter ^0^

SMF spam blocked by CleanTalk