• Print

Author Topic: 10/03/52 ใครอ่าน เซนจูรี่ กับ ใต้อุโมงค์ มั่ง  (Read 1522 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

nuddss

• Guest
เซนจูรี่ เรื่องนี้สนุกดีสำนักพิมพ์อมรินทร์

ใครรู้บ้างว่าเล่ม 2 ออกเมื่อไหร่อ่า (มันมี4เล่ม)

ส่วนใต้อุโมง แค่อยากจะด่าอะ ใครเคยอ่านมั่ง

รู้สึกเหมือนเรามั้ยอะ

ไม่เคยมีหนังสือเล่มไหนที่ทำให้เรารู้สึกแย่ได้ขนาดนี้มาก่อน

อ่านๆไป อยากจะเขวี้ยงทิ้ง -*- >:(

(อุส่าไปซื้อในงานหนังสือ)
« Last Edit: 10 March 2009, 10:48:29 AM by ~ Chicken_rengeR ~ »

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • Offline Offline
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
ถ้าไม่ชอบก็ไม่ควรทำลายน่ะค่ะ

บางคนอาจว่าสนุก คนที่อ่านหนังสือนาน

จะรู้ว่าหนังสือนั้นสนุกทุกเล่ม ,,

แต่ความสนุกจะมีมากน้อยแตกต่างกันน่ะค่ะ :"D

nuddss

• Guest
ขอโทดที่ทำให้รู้สึกไม่ดีค่ะ

คือรักหนังสือเหมือนกันค่ะ

อ่านมามากด้วย

แต่เพราะเสียใจแล้วก็เสียดายเอามากๆ

คือเคยอ่านรึเปล่าอะคะ เนื้อหามันประทบกระเทือนจิตใจมากจิงๆอะค่ะ

ทั้งๆที่เป็นนิยายที่เด็กอ่าน แต่กลับมีเนื้อหาที่รุนแรงต่อเด็ก

ทารุณ ทรมาน และไม่มีอิสรภาพเลย

อ่านไปยิ่งทำให้ท้อใจ เครียด ยิ่งอ่านดูเหมือนจะยิ่งไม่มีทางออกสำหรับการผจญภัย

แต่ก็ยังพยายามอ่านมันจนจบ .... คิดว่าตอนจบจะทำให้เราสบายใจ

แต่ผลสุดท้าย คนผิดก็ไม่ได้รับผลกรรมเท่าไหร่เลย

เราถามเพื่อนเราอีกคนซึ่งก็เป็นคนรักหนังสือมากๆๆๆๆ เหมือนกัน

เขาก็ไม่เคยเจอหนังสือขนาดนี้เหมือนกัน

... ยังไงก็ขอโทดนะคะ ที่พูดดูรุนแรงไปหน่อย

แต่ความจิงก็ไม่ได้เขวี้ยงทิ้งหรอกค่ะ ก็เก็บไว้

เท่าเทียมกับหนังสือเล่มอื่นๆ ....

...ถ้าคุณอยากเข้าใจความรู้สึกของเราก็ขอให้ไปหามาอ่านดู

แต่ถ้าเป็นห่วงสุขภาพจิตของตัวเอง ก็ขอแนะนำอย่าอ่านเลย

ถ้าเป็นหนังสือประเภทฆาตรกรรม ที่เด็กไม่ได้อ่าน
เราคงไม่ว่าหรอกค่ะ

เราไม่ชอบตรงที่มีการปฎิบัติกับเด็กขั้นรุนแรงเสียยิ่งกว่าผู้ใหญ่
ยิ่งกว่าโรงงานนรกเสียอีก แล้วอ่านไปเรื่อยๆก็ยังไม่เจอการสรุปเนื้อเรื่องว่าสุดท้ายคนเลวจะเป็นอย่างไร
หรือคนบนดินกับใต้ดิน ใครกันที่ผิด (ทั้งๆที่ก็คนเหมือนกัน แต่ดูเหมือนคนใต้ดินจะไม่มีความผิดอะไรเลย)

ก็ขอโทดอีกทีแล้วกัน ...
« Last Edit: 10 March 2009, 12:14:39 PM by nuddss »

winny

• Guest
เรามีใต้อุโมงค์อ่ะค่ะ

แต่ยังไม่ได้อ่านเลย

เห้นว่ามีเล่มสองแล้ว

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
โดยส่วนตัวคืดว่าถ้าทำให้รู้สึกถึงขนาดนั้นแสดงว่าเขียนได้ดีนะ ^^"
ไปงานหนังสือคราวก่อนได้ยินว่ามันมี 3 เล่มนี่

ส่วนเซนจูรี่อ่านพล็อตแล้วก็น่าสนใจดี ยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อดีหรือเปล่า

*~iQ-sunG~

• สควิบ
  • **
ตกลงคุณมาแนะนำหนังสือที่คิดว่าไม่สนุกหรอหครับ

ผมว่าถ้าเป็นอย่างงั้น แล้วคุณซื่อมาทำไมครับ.......

Panda North

• มนุษย์หมาป่า
อ่านแล้วทั้งสองเล่มเลยค่ะ ^o^

อ่า...พอจะเข้าใจความรู้สึกนะคะ

แต่บังเอิญเราชอบอ่านหลายแนวมากๆ

อย่างแนวฆาตรกรรมนี่ก็อยู่อันดับต้นๆ

พออ่านฉากแบบนั้นเลยรู้สึกเฉยๆ(โรคจิตหน่อยๆรึเปล่าหว่า - -")

แต่ดีจังที่มีภาคต่อ

เพราะตอนจบมันยังค้างๆคาๆยังไงบอกไม่ถูก - -"

ส่วนเซนจูรี่แบบว่าชอบมากเลยค่ะ

อยากให้เล่มสองออกเร็วๆจัง

รอแทบไม่ไหวแล้วง่ะ TwT
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

parn_hp

• สควิบ
  • **
  • รัก H/G จ๊ะ
ยังไม่เคย อ่านใต้อุโมงค์เลยอ่ะ

อยาก ดู HP6 Hl3P

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
ยังไม่เคยอ่านเลยค่ะ ต่างคนต่างความคิด^^
ขอบคุณสำหรับข้อมูล ถ้าได้อ่านจะรู้สึกยังกันน่ะ^^ :-\

p@kka

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
ยังไม่เคยอ่านเลย มันเป็นอย่างที่คุณว่าจิงๆหรอค่ะ แต่ทำไมเค้าถึงได้โฆษณาหนังสือเล่มนี้กันจังเลยถ้ามันไม่ดีจิงเค้าก็ไม่น่าจะนำมาโฆษณาออกทีวีให้คนไปซื้อหาอ่านกัน ก็ใช้วิจารณญาณในการอ่านเลือกซื้อหนังสือแล้วกันนะค่ะเพราะดิฉันก็เป็นนึงที่ชอบอ่านหนังสือเหมือนกัน
~ I Love Harry Potter ~

buddy

• Guest
ใต้อุโมงค์ เราก็มีน่ะ

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
เคยเห็นหนังสือทั้งสองเล่มนะ--แต่ยังไม่ได้อ่านเลยค่ะ

เซนจูรี่น่าจะสนุกนะ :-*

แต่ใต้อุโมงค์----อาจจะไท่เท่าไหร่---

:P :-[

chiing

• Guest
เอ่อ. . คือเรามีหนังสือใต้อุโมงค์อยู่นะคะ
แต่ว่าเพิ่งจะเริ่มอ่านไปได้นิดเดียว แล้วก็ยังไม่ได้อ่านต่อเลย
(เอาเวลาไปอ่านแฮร์รี่อีกรอบ อีกรอบ และอีกรอบ 555555)

มีรูปหน้าปกเรื่อง century ไหมอ่ะคะ?
อยากทราบว่ามันใช่เล่มเดียวกับที่เราอ่านรึปล่าว - -
แบบว่ามี century 2 เล่มชื่อเดียวกันเลย แหะๆ

• Print