ผู้เขียน หัวข้อ: 10/03/2009หนังสือดีอีกเล่ม  (อ่าน 2928 ครั้ง)

*~iQ-sunG~

• สควิบ
  • **
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
10/03/2009หนังสือดีอีกเล่ม
« เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 06:00:47 pm »
ผมมีหนังสือมาแนะนำครับ ชื่อเรื่อง ไอน์สไตน์พบพระพุทธเจ้าเห็น

เป็นหนังสือที่ดีมากเลยครับ.. เนื่อหาคือมีหลายเรื่องที่นักวิทยาศาสตร์ที่ชื่อ อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์

ค้นพบ แล้วสิ่งที่เขาค้นพบนี้ก็ได้ตรงกับหลังคำสอนของพระพุธเจ้า..

ต้องอ่านครับ..ดีจริงๆ

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 10/03/2009หนังสือดีอีกเล่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 06:39:58 pm »
อืม~ เรื่องนี้เห็นมานานแล้วเหมือนกันค่ะ
แต่ยังไม่ได้ซื้อมาอ่านเสียที ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะเป็นของท่าน ว.วชิรเมธี
พระอาจารย์ท่านนี้อ่านหนังสือมาก และเขียนหนังสือดีๆ ออกมามากเช่นกัน
ที่ได้อ่านผลงานของท่านก็มีธรรมะติดปีก แล้วอีกเล่มคือรู้ตายก่อนตาย
(อันนี้ซื้อมานานแล้วเหมือนกันแต่อ่านได้ไม่กี่หน้า ยังคงอ่านไม่จบ ตั้งใจว่ายังไงก็ต้องอ่านให้จบให้ได้ แต่จะเมื่อไรก็ไม่ทราบแน่ชัด)

ขอบคุณค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

nuddss

• บุคคลทั่วไป
Re: 10/03/2009หนังสือดีอีกเล่ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 08:40:05 am »
อ้างถึง
อืม~ เรื่องนี้เห็นมานานแล้วเหมือนกันค่ะ
แต่ยังไม่ได้ซื้อมาอ่านเสียที ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะเป็นของท่าน ว.วชิรเมธี
พระอาจารย์ท่านนี้อ่านหนังสือมาก และเขียนหนังสือดีๆ ออกมามากเช่นกัน
ที่ได้อ่านผลงานของท่านก็มีธรรมะติดปีก แล้วอีกเล่มคือรู้ตายก่อนตาย
(อันนี้ซื้อมานานแล้วเหมือนกันแต่อ่านได้ไม่กี่หน้า ยังคงอ่านไม่จบ ตั้งใจว่ายังไงก็ต้องอ่านให้จบให้ได้ แต่จะเมื่อไรก็ไม่ทราบแน่ชัด)

ขอบคุณค่ะ

ไม่ใช่ค่ะ เรื่องนี้ทันตแพทย์สม สุจีรา เป็นคนเขียนนะคะ ซึ่งทันตแพทย์สม ได้เขียนหนังสือไหลายเรื่องมาก
เช่น"the top secret" ที่ขายดีและก็ดีมากกๆๆๆด้วยนะคะ

เท่าที่ได้อ่านของทันตแพทย์สมมา หนังสือดีจริงๆแหละค่ะ

:)
มีคนชอบหนังสือแบบเดียวกันก็ดีใจนะเนี่ย ^___^

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 11:43:26 am »
อา~ รู้สึกสับสนเล็กน้อย ลองหาข้อมูลดูแล้ว ข้าน้อยมึนฟิคเมื่อคืนเองแหละ (พอดีอ่านฟิคไปพลาง แล้วก็ดูบอร์ดไปพราง)
ต้องขอโทษในความผิดพลาดนี้ด้วย พอลองหาข้อมูลดูแล้ว คุณหมอท่านนี้เขียนหนังสือไว้หลายเล่มเหมือนกันค่ะ
อย่างเรื่องที่ซื้อให้แม่อ่านคือ "เกิดเพราะกรรมหรือความซวย" แต่ก่อนจะถึงมือแม่ ตัวเองก็อ่านจนจบไปแล้วเหมือนกัน
โดยส่วนตัวก็ชอบหนังสือเล่มนี้นะคะ เพราะเหมือนคุณหมอมีเหตุผลรองรับ ไม่ใช่เขียนขึ้นลอยๆ ไร้แก่นสาร ^^

คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

Panda North

• มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 09:34:01 am »
เห็นพ่อซื้อมาเหมือนกันค่ะ

แต่ยังไม่ได้อ่านเลยอ่า

ไว้จะลองอ่านดูนะคะ ^o^

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 01:34:50 pm »
อื้ม เล่มนี้ดีมากเลยค่ะขึ้นทอปชาร์ต ด้วยตามแผงหนังสือแต่ไม่มีโอกาศได้อ่านซักทีคะ

ขอบคุณนะคะ

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มีนาคม 2009, 02:00:04 am »
แม่ซื้อมาอ่านค่ะ

ก็ให้แม่อ่านให้ฟังก่อนนอน

อิ...อิ...เหมือนเด็กยังไม่โตเลย

ฟังแล้วก็ดีค่ะ ได้ความรู้เยอะเลย

:)
ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มีนาคม 2009, 03:35:49 am »
เคยเห็นในร้านหนังสือค่ะ เเต่ไม่เคยลองมาอ่านเลย
ยังไงก็ขอขอบคุณค่ะที่เเนะนำ ไว้จะลองอ่านดูค่ะ

parn_hp

• สควิบ
  • **
  • รัก H/G จ๊ะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มีนาคม 2009, 09:58:54 am »
ยังไม่เคยอ่านเลย

ขอบคุณน่ะที่นำมาฝากกัน

อยาก ดู HP6 Hl3P

Animater

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 09:13:14 am »
เึคยได้ยินมาเหมือนกันเรื่องนี้
ที่ว่า  ศาสนาพุทธเป็นศาสนาที่มีวิทยาศาสตร์มากที่สุด
ไม่รู้ว่าใช่เรื่องเดียวกันรึเปล่าแฮะ

p@kka

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009, 03:12:42 am »
เรื่องนี้เคยได้ยินมาบ้างแต่ยังไม่เคยอ่านเลยค่ะ เดี๋วยจะไปลองหาอ่านดูค่ะ
~ I Love Harry Potter ~

HJG52

• วันนี้...เธอทำให้ทุกอย่างเปลี่ยนไป
  • ความชอบส่วนตัวบังคับกันไม่ได้
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 เมษายน 2009, 12:33:44 pm »
ตอนไปงานสัปดาห์ก็เห็นเหมือนกันค่ะ แค่ชื่อเรื่องก็น่าสนใจ

ไว้มีโอกาส จะลองหาอ่านดูนะคะ

:-*

L-o-V-e  Potter ^0^

SMF spam blocked by CleanTalk