ผู้เขียน หัวข้อ: 01/03/52 : มีใครอ่าน Twilight แรกรัตติกาลบ้างคะ  (อ่าน 3342 ครั้ง)

willy MVP

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่า  ที่นี่มีใครอ่านบ้างน่ะค่ะ   :-[
เราเพิ่งอ่านเล่มแรก  ใครที่อ่านเล่มอื่น ๆ แล้วช่วยลองวิจารณ์หน่อยได้มั้ยคะ 
คือว่า...เราคิดหนักเลยอ่ะค่ะ  ว่าจะอ่านแบบหนังสือหรือติดตามหนังดี

คือเป็นประเภท...ไม่ค่อยชอบนิยายรักเท่าไร
ที่อ่านก็เพราะโรเบิร์ต  แพทติสันเป็นพระเอกในฉบับหนังจอใหญ่เนี่ยแหละค่ะ
แต่พออ่านแล้วก็สนุกอยู่บ้าง  สนุกว่าหนังอีก
ทำให้ลังเลแล้วล่ะค่ะว่า  จะซื้อหนังสือเล่ม  2  ดีไหม  จะสนุกกว่าเล่มแรกหรือเปล่า  จะคุ้มหรือเปล่า

แปลง่าย ๆ คือ  อยากลองอ่านแบบหนังสือต่อ  แต่กลัวไม่สนุก  ไม่คุ้มกับเงิน
เลยอยากทราบว่าคนที่อ่านเล่ม 2,3,4...  แล้วเนี่ย  เล่มนั้น ๆ สนุกหรือเปล่า   :P

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
Re: 01/03/52 : มีใครอ่าน Twilight แรกรัตติกาลบ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 09:01:39 am »
อื่ม ~ อ่านไปแล้วก็รู้สึกว่าลุ้นระทึกค่ะ แต่มันหวานจนเอียนไปหน่อย

ถ้าคนที่จะอ่านก็ต้องอยู่ในห้วงซึ้งมากทีเดียวค่ะ

เรื่องคุ้มหรือไม่นี่แล้วแต่คนอ่านค่ะ :"D

แก้จาก คุ้ท เป็น คุ้ม ค่ะ

*~iQ-sunG~

• สควิบ
  • **
Re: 01/03/52 : มีใครอ่าน Twilight แรกรัตติกาลบ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 07:29:05 am »
สนุกครับ อ่านอยู่ยังไม่จบเลย

ตื่นเต้นดี...

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 07:49:34 am »
ยังไม่เคยอ่านเลย  ???
เอาเป็นว่าเดี๋ยวอ่านก่อนน่ะค่ะ

*~iQ-sunG~

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 07:49:03 am »
ยังไม่เคยอ่านเลยครับ...

เคยได้ยินเพื่อนพูดกันอยู่ว่าสนุก..

จะหาลองอ่านละกันครับ

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มีนาคม 2009, 07:48:37 am »
ยังไม่เคยอ่านเลยอ่ะค่ะ  :(

Nightlady

• มักเกิ้ล
  • *
  • Twilight~
    • ++Western Music++
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 04:51:09 pm »

55+ ไม่เคยเข้ามาเลย - -"

ขอประทานโทษที่ตอบช้านะค่ะ

อยากรบกวนถามก่อนว่าจะอ่านภาษาไหน

ถ้าจะให้แนะนำ ได้อรรถรส ภาคภาษาอังกฤษค่ะ

เพราะ เหตุผลส่วนตัวด้วยนิดนึง อ่ะ  ๆ คือ อยากลองแปลด้วยตัวเอง ^^

อีก เหตุผล หนึ่ง ไม่ค่อยชอบภาษาที่แปลของเขาสักเท่าไร

แต่ ว่าไม่ใช่แปลไม่ดีนะค่ะ คือ ภาษาค่อนข้างเป็นผู้ใหญ่เกิน ( อันนี้ลองไปจิ๊กเพื่อนมาดูแล้ว )

แต่พอเล่ม 2 คนแปล ตัวละครเริ่มแหวกแนว ออกไป จนบางครั้งต้องพลิกไปอ่านเล่ม 1 ดูว่าเป็นอย่างไร

แล้ว อ่านโอ.... ตัวละครนี้เอง ^^

ก็ ลองดูแล้วกันนะค่ะ ว่า สมควรซื้อแบบไหน อะไรยังไง ^^

คงให้คำปรึกษา ได้แค่นี้

ส่วนจะถามว่าคุ้มหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับความชอบอ่ะค่ะ

อย่างเราก็ค่อนข้างคลั่งนะ เรื่องนี้

เป็น ครั้งแรกในหนัง ที่พากเพียรพยายามหาเพลงตอนฉากเต้นรำ หลังจากดูหนังเสร็จ

- -" ตังค์ก็จะโดน twilight กวาดไปซะเยอะเเยะ.....

ไม่เข้าใจตัวเองเลยจริง ๆ
I couldn’t live with myself if I ever hurt you.You don’t know how it’s tortured me.

nuddss

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 08:59:07 am »
ก็น่าอ่านดีนะ

แต่อยากดูหนังมากกว่ายังไม่ได้ดูเลย

พระเอกหล่อมั๊กมากก

หล่อก่าตอนเป็นเซดดริด ดิกกิรี่อีกเนาะ ;D

winny

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 02:54:11 pm »
เคยได้ยินชื่ออ่ะค่ะ

อยากอ่าน

เพราะดูจากชื่อน่าจะสนุก

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 05:35:44 pm »
อ่านค่ะ สนุกมาก ตอนนี้กำลังอ่าน NEW MOON ภาคต่อของ TWILIGHT อยู่ค่ะ ^^

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • มนุษย์หมาป่า
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มีนาคม 2009, 05:25:54 am »
ไม่เคยอ่านเลยค่ะ 

แต่เคยดูเป็นภาพยนตร์อยู่ค่ะ  สนุกมากเลย   
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

parn_hp

• สควิบ
  • **
  • รัก H/G จ๊ะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มีนาคม 2009, 10:04:07 am »
อยากอ่านๆๆๆๆๆ   :(

อยาก ดู HP6 Hl3P

Animater

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 09:14:03 am »
เคยเห็นที่ร้านหนังสือ 
แต่รออ่านที่ห้องสมุดก่อนดีกว่า
กลัวเปลืองเงิน
สนุกค่อยซื้อ
แต่หนังก็สนุกดี

p@kka

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009, 03:15:06 am »
ไม่เคยอ่านเลยค่ะ เคยดูแต่หนังค่ะสนุกดี พระเอกหล่อมากดูดีกว่าตอนเล่นเป็นเซดดริกมากมาย
~ I Love Harry Potter ~

L๏v€_๏nly_U

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 05:53:38 pm »
อ่านค่ะ แต่เพิ่งอ่านไปเล่มเดียวเอง
ซื้อมา 3 เล่มค่ะ ดองไว้อยู่อีก 2 เล่ม

ป.ล. ตอนนี้มีเล่ม 4 แล้วหรอค่ะ
จงมีใจเข้มแข็งไว้รับเรื่องร้ายที่จะมีมา hp3:126

buddy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 03:09:04 pm »
มันก็สนุกดีอ่ะ อ่านแล้วลุ้น

อยากอ่านอีก อิอิ

SMF spam blocked by CleanTalk