ผู้เขียน หัวข้อ: [ประกาศสำคัญ] ระเบียบการใข้งาน " ตรอกไดแอกอน "  (อ่าน 4937 ครั้ง)

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
ตรอกไดแอกอน เปิดโอกาศให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สามารถโพสขายสินค้าอันเกี่ยวกับ แฮร์รี่ พอตเตอร์ รวมถึงภาพยนตร์อื่นๆที่น่าสนใจกันตามสะดวกเลยนะครับ ราคานั้นขึ้นอยู่กับผู้จำหน่ายแต่ละท่าน โดยทางเว็บไซต์ พอตเตอร์ สตอร์รี่ เป็นเพียงสื่อกลางให้ผู้ขาย มาพบกับผู้ซื้อเท่านั้น ทางเว็บไซต์ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ไม่ได้รับผิดชอบถึงความเสียหายที่จะตามมาภายหลังจากการการซื้อขาย ดังนั้น " โปรดใช้ความระมัดระวังให้มากที่สุด "

* หมายเหตุ - ผู้ที่ทำการซื้อขายภายในตรอกไดแอกอน ต้องเป็นสมาชิกเว็บบอร์ดก่อน ถึงจะสามารถทำการโพสตั้งกระทู้ ประกาศ ขาย ในบอร์ดนี้ได้

ระเบียบ และ ข้อบังคับ

1. ห้ามจำหน่ายสินค้าละเมินลิขสิทธิ์ทุกชนิด โดยเฉพาะ VCD และ DVD ผู้ใดฝ่าฝืน จะมีการเตือน และ จะแบนทันที

2. ห้ามจำหน่ายสินค้าสื่อลามก อนาจาร ไม่ว่าจะรูปแบบไหนก็ตาม

3. ห้ามทำการตั้งกระทู้ขายสินค้าชนิดเดียวซ้ำซ้อนมากกว่า 1 กระทู้ต่อ 1ID

4. กรุณาลงภาพสินค้าที่เกี่ยวข้อง สินค้าที่จำหน่ายจริง ประกอบการตั้งกระทู้ทุกครั้ง

5. สินค้าที่ทำการซื้อขายผ่านทางเว็บบอร์ดแห่งนี้ ไม่เกี่ยวข้องกับทางเว็บไซต์ฯ เว็บไซต์เป็นเพียงสื่อกลางแลกเปลี่ยนเท่านั้น ผู้ซื้อโปรดตรวจสอบให้ดีก่อนซื้อ

6. หากพบการทุจริตไม่ว่ากรณีใดๆ ทางเว็บไซต์จะแบนทันที และ สนับสนุนในการดำเนินคดีของสมาชิกผู้เสียหายในขั้นตอนต่อไป

* หากกระทู้ใดทำการซื้อขายเสร็จสิ้นแล้ว ให้ทำการแก้ไขหัวข้อกระทู้ โดยเพิ่มคำว่า [ขายแล้ว] เพิ่มไว้หน้าหัวข้อกระทู้นั้นๆ

คำแนะนำ

1. อันดับแรก เพื่อนๆลองตรวจสอบดูชื่อของผู้โพสขายสินค้าเลยนะครับว่าเค้าเป็นสมาชิกนานรึเปล่า คะแนนโพส จำนวนการโพสเท่าไหร่ หากเป็นสมาชิกใหม่ที่พึ่งสมัครเข้ามา สังเห่าใจไว้ก่อนเลยครับว่าคนนี้อาจตามตัวได้ลำบาก หรือ มาเพื่อการอื่น

2. ราคาที่ลงขาย เมื่อเค้าประกาศขายในการคาที่ถูกมากๆ อย่าพึ่งดีใจไปนะครับ ให้คิดไว้เสมอว่า ถูกขนาดนี้มันจะดีเหรอ ทำไมขายถูกขนาดนี้ เหตุผลเหมาะสมหรือไม่ หรืออาจได้ของจริงๆ แต่มันสภาพ 100% จริงๆ หรือเปล่า

3. เรื่องการจ่ายเงิน ควรพึงระลึกไว้เสมอว่า ถ้าเราเป็นผู้โอนเงินไปให้ โอกาสสูงมากที่จะโดนดกง หรือ สูญเปล่า โปรดคิดให้ดีและติดต่อให้มั่นใจจริงๆครับ

4. อย่าเชื่อใจใครมากๆว่าเค้าลงเบอร์ไว้แล้ว จะสามารถติดต่อตามตัวได้ไม่ยาก ระแวงไว้เสมอถ้ามีเรื่องเงินเข้ามาเกี่ยวข้อง

5. แนะนำว่าก่อนทำการซื้อขายให้นำข้อมูลไปค้นหาใน google.co.th ก่อน เผื่อมีการยืนยันในสถานที่อื่นๆว่าเขาได้จำหน่ายจริงจะได้เพิ่มความมั่นใจ อาจใช้ชื่อจริง นามสกุล และ เลขบัญชี ที่เค้าให้เราโอนเงินค่าสินค้าไปให้ในการค้นหา

* ทางเราเป็นแค่สื่อกลางเท่านั้น ไม่สามารถทำอะไรได้มากมายนอกจากแจ้งเตือน หรือ แค่บล็อค และ แบน รวมถึงช่วยเหลือหากต้องการดำเนินคดีทางกฎหมายได้ในเบื้องต้นเท่านั้น ดังนั้นก่อนจะซื้อขาย เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ควรพิจารณา วิเคาะห์ ให้ดีที่สุดก่อนตัดสินใจที่จะไปโอนเงินนะครับ

ไม่มีใครปกป้องตัวของ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆได้ เท่ากับจะปกป้องตัวเองเป็นดีที่สุดนะครับ !!!

ขอบคุณทุกที่ให้ความร่วมมือและปฎิบัติตาม หวังว่าสังคมเราคงอยู่ได้อย่างมีความสุขนะครับ

ผู้ใดมองว่าเรื่องที่กล่าวมานี้ เรื่องมาก หรือแสดงความเห็นแก่ตัว หรือไม่พอใจต่างๆนาๆ ขอแนะนำว่าออกไปจากกระทู้นี้เถอะครับ อย่าหวังเพียงเพื่อเข้ามาหลอกกันเลยครับ

ขอให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆคนโชคดี กับการซื้อขายนะครับ
พอตเตอร์ สตอร์รี่ เว็บฯ ดอทคอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2011, 03:03:05 am โดย 김희철 ★ 신성 »
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

SMF spam blocked by CleanTalk