ผู้เขียน หัวข้อ: 05.01.11 - กล้อง(หมวก)อินฟาเรด (ทุกข์ใจมาก)[กระทู้ขอความช่วยเหลือ]  (อ่าน 1925 ครั้ง)

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
สวัสดีชาว PSW สบายดีกันเนาะครับ ~~ (./l\.)
พอดีว่า มีเรื่องไม่ทุกข์ใจ วานให้ทุกคนช่วยกันหน่อยครับ
เริ่มเรื่องเลยเนาะ เอ่อ จะทำโครงงานเกี่ยวกับอินฟาเรด
ก็เลยคิดว่าจะทำเรื่อง กล้อง (หมวก) อินฟาเรดกัน

อันที่ว่าจะทำเผอิญได้ดูรายการ "ฉลาดล้ำโลก ปี 2"
แล้วมีเรื่อง ที่เกี่ยวกับเรื่องที่จะทำโครงงานพอดี (พอดีหรือว่ามันดูก่อนทำวะ - -")

(ถ้าใครอยากดูวิธีทำก็ เข้าไปที่ยูทูปแล้วหาว่า ฉลาดล้ำโลก DIY กล้องอินฟาเรด)

แล้วพอสนใจจะเริ่มปฏิบัติ เอาไปเอามา ก็มาล้มเหลวตอนที่จะประกอบกระดาษฟอยด์
กับไฟฉายนี่แหละ แล้วแบบว่าข้องใจมากฮะ
พอจะเปลี่ยนเรื่องก็เปลี่ยนไม่ทัน เพราะเสนอครูไปเรียบร้อยแล้วอ่ะโด่  TT

ไม่ใช่อะไรนะครับ แบบว่า ทำเสร็จแล้วหล่ะพอจะทดลองมันก็ไม่เป็นผลตามนั้น
ถ้าใครมีคำแนะนำเรื่องพวกนี้ หรือเสนอแนะ
ก็จะขอบคุณอย่างยิ่งเลยครับ

Ps. ช่วยหน่อยนะครับ TT^TT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2011, 05:47:07 pm โดย ~OrenjI~ »

Portus

• Finite Incantatem/-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • Deathly Hallows
มาเอาใจช่วยได้มั๊ยฮะ คือ ไม่ถนัดสายนี้น่ะนะ :-\

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
อ้อ ขอบคุณมากครับ
แต่พอผมทำไปทำมา ก็ได้ - -" (เสย)
เอ่อ ขอบคุณกำลังใจนะครับ
ได้ที่ 2 ไปครองครับ 555

Ps.วานพี่ ๆ สตาร์ฟ ปิดกระทู้ด้วยเน้อครับ (รึว่าจังได๋ 55)

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
ยินดีด้วยที่สำเร็จครับ...ขออนุญาตปิดกระทู้เลยแล้วกันฮะ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

SMF spam blocked by CleanTalk