ผู้เขียน หัวข้อ: 17/02/52 ถ้าอาการเริ่มแรกของความรัก คืออาการสุดท้ายของปัญญาคุณจะเลือกอะไร  (อ่าน 2708 ครั้ง)

Draco Malfoy

• ฉันก็เป็นตัวของฉันเอง
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ฉันก็เป็นตัวของฉัน
    • hi5
ถ้าอาการเริ่มแรกของความรัก คืออาการสุดท้ายของปัญญาคุณจะเลือกอะไร
ก็เป็นคำถามที่เราค้างคาใจมีระหว่างการเรียนและความรักควรเลือกอะไรตอบหน่อยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 11:22:10 am โดย ~ Chicken_regeR ~ »

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
ถ้าเป็นหนู หนูจะเลือกการเรียนค่ะ
เพราะยังไงการเรียนก็เป็นสิ่งที่สำคัญกว่า
ลองคิดอีกแง่หนึ่งนะคะ ถ้าเกิดเราเลือกความรัก
สักวันเขาอาจจะต้องจากเราไป ถูกไหมคะ แต่
ถ้าเป็นการเรียน มันจะอยู่กับเราไปจนวันตาย
ใครจะแย่งใครจะขโมยความรู้เราไปก็ไม่ได้ด้วย
เพราะฉะนั้นหนูจึงเลือกการเรียนค่ะ...

ปล.ใส่วันที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ  >:(...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 01:37:48 pm โดย mymun_vinsent »

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
ส่วนตัวฟางแล้วคงเลือกการเรียน่ะค่ะ

เมื่อมีมันคงมาหาเองหล่ะค่ะความรักหน่ะ

แต่เกรด มันไม่มาหาเราน่ะค่ะ ต้องไปหามัน ><"

ARIANA

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • GOD SAVE THE KING
ไม่จำเป็นต้องเลือกนี่ครับ
รักให้เป็น แค่นั้นพอแล้ว จะได้ไม่เสียการเรียน
ALLIEAEK
LOVE YOU EVERYDAY AND TWICE ON SUNDAY

NPK

• dukdik.hi5.com
เลือกปัญญา

รักน่ะ เอาไว้ตอนในอนาคตก็จะมีมาเอง
<<NPK>>

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
เห็นด้วยกับน้องเอกนะคะ
ถ้าหากเรียนเป็น รักเป็น รู้จักแบ่งแยกระหว่าง 2 เรื่องออกจากกัน
รู้ว่าเวลาไหนควรเรียน เวลาไหนควรรัก เวลาไหนควรเล่น แค่นี้น้องก็ไม่ต้องมานั่งเลือกแล้วค่ะ ว่าจะเรียน หรือจะรัก
ที่สำคัญก็คือต้องรู้ว่าตัวเองมีหน้าที่หลักในเวลานั้นๆ คืออะไร ถ้าอยู่ในวัยเรียน หน้าที่หลักก็คือเรียน
ถ้าอยู่ในวัยทำงาน หน้าที่หลักๆ ก็คือต้องตั้งใจทำงาน แต่ก็ไม่ใช่ว่าก้มหน้าก้มตาทำแต่งานเพียงอย่างเดียว ต้องรู้จักการเข้าสังคม
รู้จักแบ่งเวลาให้กับครอบครัว ให้กับเพื่อนๆ และมีเวลาให้กับตัวเอง ส่วนเรื่องความรัก เมื่อถึงเวลาก็จะมาหาเราเอง แต่ถ้าไม่มาก็ไม่เห็นต้องเดือดร้อนนี่คะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 02:00:57 pm โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
เห็นด้วยกับเอกมาก เหอะๆ พูดได้ตรงใจสุดๆ ^^

ก็อย่างที่เอกบอกว่าไม่จำเป็ฯต้องเลือก เพราะถ้าเราสามารถแยกแยะได้

มันก็ไม่ถือว่าเสียหายครับ แต่ผมว่าเรียนก่อนรักทีหลังจะดีกว่าอ่ะนะครับ

เพราะถึงแม้ว่าบางคนจะแยกแยะได้ แต่...มันก็ต้องมีซักวันแหละครับ

ที่จะพลาดกันได้ (ประมาณว่าเคยเป็นมาแล้ว) แต่ของแบบนี้มันก็ไม่เข้าใครออกใครหรอกครับ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
เราก็ต้องเเยกเเยะ ออกจากกันให้ได้ครับ แต่ว่า ก็ได้เเค่บอกเฉยๆ ไม่เคยมีแฟน ความรักก็เเค่ ครอบครัว เพื่อน ก็ไม่เคยเกินคำว่าเพื่อน (ช่างมัน)

เอาเป็นว่า เเยกแยะให้ได้ เองจะดีกับ ตัวทั้ง2คน มากที่สุดครับ

first..กริฟฟินดอร์

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
 ;D

เราต้องฉลาดที่จะรักนะค่ะ..เด็กๆ

apinyaza1990

• สควิบ
  • **
ยังไงเรียนต้องมาก่อนยู่แล้ว
เพราะความรักไม่ใช่วุฒิที่จะนำไปสมัครงานได้นิ 8)

kalberos

• มักเกิ้ล
  • *
การเรียนครับ :)

Draco Malfoy

• ฉันก็เป็นตัวของฉันเอง
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ฉันก็เป็นตัวของฉัน
    • hi5
เราก็เลือกการเรียนนะเพราะว่าการเรียนนะสำคัญต่อการดำรงชิวิตมากความรักนั้นหาตอนใหนก็ได้ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ

SMF spam blocked by CleanTalk