ผู้เขียน หัวข้อ: 16/03/10 เมื่อสาวๆร้องไห้ หนุ่มๆจะทำอย่างไร?! ^^  (อ่าน 2338 ครั้ง)

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • " Everything " means " Nothing " !!
เมื่อสาวๆ ร้องไห้หนุ่มๆ จะทำยังไงดี??
เมื่อน้ำใสๆ ไหลมาอาบแก้ม หนุ่มๆ เค้าจะจัดการยังไง

… ใครๆ ก็รู้กันทั้งนั้นล่ะค่ะว่าหนุ่มๆ น่ะแพ้น้ำตาสาวๆ ไม่ว่าจะผิดจะถูกยังไง ถ้าเกิดเห็นน้ำใสๆ ไหลมาอาบแก้มสาวๆ เมื่อไหร่เป็นต้องใจอ่อนทุกที

ยิ่งถ้าสาวๆ คนนั้นเป็นคนพิเศษของหนุ่มๆ ด้วยล่ะก็ ยิ่งเห็นไม่ได้ใหญ่เลย … แล้วแบบนี้ถ้าหนุ่มๆ เค้าเกิดเห็นสาวๆ ต้องเสียน้ำตาขึ้นมา เค้าจะมีวิธีปลอบใจยังไงน้าาาา พี่เหมี่ยวชักอยากรู้แล้วสิ

ว่าแล้วก็อย่าช้าอยู่ทำไมล่ะคะ ถามไปหาคำตอบกันดีกว่า

ถ้าอยากรู้ล่ะก็ วันนี้พี่เหมี่ยวก็มีคำตอบจากปากหนุ่มๆ มาฝากกันค่ะ

- 50% เข้าไปนั่งข้าง จะได้ไม่ทำให้สาวๆเป็นกังวล
- 25% เล่าเรื่องตลกให้สาวๆนั้นยิ้มได้
- 15% ปลอบด้วยความอ่อนโยน เเละยิ้มให้สาวๆ ให้เธอรูุ้็ว่าเป็นกำลังใจให้นะ
- 10% บอกว่าไม่เป็นไร เรื่องเท่านั้นเอง (เอ๊ะ ได้ข่าวว่ายังไม่รุ็เลยนี่ว่าสาว ๆร้องไห้เรื่องอะไร - -*)

เห็นรึเปล่าล่ะคะว่าหนุ่มๆ น่ะแพ้น้ำตาสาวๆ จริงๆ ด้วยล่ะ เอ๊ะแบบนี่สาวขี้แงก็ได้เปรียบสิคะเนี่ย อิอิ … วิธีปลอบใจของหนุ่มๆ แต่ละคนก็โรแมนติกไม่ใช่ย่อยเลยนะคะ เชื่อว่าคงทำให้สาวๆ ยิ้มได้ล่ะค่ะถ้ามีคนมาปลอบแบบนี้ ^^

และสำหรับสาวๆ คนไหนที่มีคำถามอะไรหรือมีเรื่องที่อยากรู้ว่าหนุ่มๆ เค้าคิดยังกับเราล่ะก็ ฝากคำถามเลยนะคะ แล้วพี่เหมี่ยวจะรับหน้าที่ (ด้วยความเต็มใจม๊ากมาก!) ไปซอกแซกหาคำตอบจากหนุ่มๆ ให้ค่ะ... ฝากคำถามกันเข้ามาเยอะๆ นะคะ แล้วเจอกันค่ะ

เครดิต www.dek-d.com

★oGazettEo★

• นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
Re: 16/03/10 เมื่อสาวๆร้องไห้ หนุ่มๆจะทำอย่างไร?! ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 11:23:03 am »
จริงมั้ย ??

ยืนยันหน่อยสิ สาวๆ
เบื่อประเทศไทยจัง~

ืำnew335

• บุคคลทั่วไป
Re: 16/03/10 เมื่อสาวๆร้องไห้ หนุ่มๆจะทำอย่างไร?! ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 02:21:38 pm »
ยืนยัน หน่อย สิคับ สาวๆๆ

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 02:50:42 pm »
เข้าไปนั่งข้างๆ ไม่ต้องพูดอะไร นั่งไปแล้วรอเค้าร้องไห้ให้เสร็จ

ถ้าเค้าอยากจะเล่า ก็ให้รับฟัง ถ้าเค้าไม่เล่าว่าเค้าร้องเพราะอะไรหรือทำไมถึงร้องไห้

อยากถาม นั่งข้างๆเป็นเพื่อนก็พอ ถ้าเค้าพร้อมเมื่อไหร่ เดี๋ยวเค้าบอกเองแหละ

อันนี้คิดว่าได้ผลมากที่สุด =A=

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 05:05:51 pm »
เวลาผู้หญิงเป็นอย่างนั้นจริงๆ ผมทำทุกอย่างเลยอะ  แสดงว่าเต็มร้อยนะเนี่ยๆๆๆ
 8) 8)
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • Return, real one!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 10:58:23 am »
เอ๋ ทำไมพอมากระทู้เรื่องนี้ มีแต่หนุ่ม ๆ เข้ามาตอบคะเนี่ย 55
สำหรับเราวิธีที่ได้ผลคงมีอยู่สามอย่าง คือวิธีที่ 50% แล้วก็วิธี 15% กับอย่างสุดท้าย...ปล่อยทิ้งไว้เฉยๆ ! อันนี้เคยอ่านเจอคำทำนายวิธีปลอบใจให้ได้ผลตามกรุ๊ปเลือด ตอนได้อันนี้นี่ก็คิดอยู่นะคะว่ามันคงจะได้ผลหรอก ไม่มีใครเขาเสียใจแล้วชอบโดนปล่อยทิ้งไว้คนเดียวหรอก แต่ปรากฎว่าพอลองจริง ๆ แล้ว ได้ผลซะงั้น - -"
ว่าแต่ ผู้หญิงคนอื่น ๆ คิดยังไงกันบ้างคะเนี่ย  ???
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 08:12:17 am »
ไม่รู้จะตอบยังไงดี เพราะเราก็เป็นผู้หญิง

แต่ถ้าเกิดถามนะ ก็น่าจะไปปลอบล่ะ

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 06:20:03 am »
แหะๆ
คนที่ผมชอบอยู่เค้าร้องไห้
แล้วผมก้อเดินเอาดอกกุหลาบไปให้เขาเลย
จริงๆนะ
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

SMF spam blocked by CleanTalk