ผู้เขียน หัวข้อ: 05/03/52 : ส่องเว็บ - ฉันเป็นใคร เรียนอะไรที่เหมาะกับเรา  (อ่าน 2206 ครั้ง)

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's

นักเรียนมัธยมที่อยากจะรู้ว่า เราควรเรียนต่ออะไรดี เรียนอะไรที่เหมาะกับเรา เรียนอะไรแล้วจะแฮปปี้ ขณะที่นิสิตนักศึกษาที่อยากรู้ว่า ทำงานด้านไหนถึงจะมีอนาคตที่ดี ส่วนคนวัยทำงานที่อยากรู้ความสามารถของตัวเอง อยากค้นหาแรงบันดาลใจ หรือแม้กระทั่งเคล็ดลับสู่ความสำเร็จในอาชีพ

คลิกมาที่ www.bnetthailand.com หรือบี-เน็ต เว็บไซต์ที่ออกแบบมาให้แก่ทุกคนที่อยากค้น ตัวตน ของตัวเอง

บี-เน็ตเกิดจากความตั้งใจของคนหนุ่มสาวกลุ่มเล็กๆ นำทีมโดย ดร.อรรถวิท อุไรรัตน์ แห่งมหาวิทยาลัยรังสิต ที่มุ่งสร้างเครือข่ายการเรียนรู้ในการค้นหาความฝันและแรงบันดาลใจ เนื้อหาหลักแบ่งเป็น บีไอคอน นำเสนอต้นแบบอาชีพที่ประสบความสำเร็จ ที่จะมาบอกว่า ทำไมถึงเลือกเรียนแนวทางนั้น ประสบผลสำเร็จได้อย่างไร บี-ซีเนียร์ ซึ่งอาจเป็นเพื่อนๆ ที่อยู่ต่างสถาบัน ต่างจังหวัด ต่างคณะ มาแลกเปลี่ยนมุมมองความคิดกัน ทำให้รู้ว่าคุณเป็นคนแบบไหน ต้องการอะไร

ไม้เด็ดของเว็บอยู่ที่ โปรแกรมวิเคราะห์บุคลิกภาพ ซึ่งสร้างขึ้นจากทฤษฎีจิตวิทยา แบ่งเป็นแบบทดสอบต่างๆ ที่สุดท้ายแล้วก็จะได้คำตอบว่าคุณชอบอะไรเหมาะกับอาชีพไหน เช่น พวกที่ชอบซ่อม พวกที่ยึดตามกฎระเบียบและพวกที่ชอบโน้มน้าวจิตใจ เป็นต้น ก่อนจบขอเพิ่มเติมอีกเล็กน้อยว่า เว็บนี้ยังอยู่ในช่วงเริ่มต้น เพราะฉะนั้นคำตอบอาจยังไม่สมบูรณ์

ที่มา - คมชัดลึก
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
ขอขอบคุณมากๆเลยน่ะค่ะ
กำลังคิดอยู่เลยค่ะ ว่าต้องการเรียนเเบบไหนสายไหนดี ตอนนี้
ขึ้น ม.3 เเล้ว ยังไงก็ขอบพระคุณค่ะ ซึ่ง ค่ะ กำลังสงสัยตนเองอยุ่เลย
ค่ะว่าตัวเองเหมาะสมทางใด

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
ไว้จะเข้าไปดูนะคะ ขอบคุณมากๆคะ ที่นำมาเป็นแนวทางในการเลือก

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
ขอบคุณเฮียแดนครับผม แต่สำหรับผมคงไม่เป็นไร

เพราะเลือกแล้ว เหอะๆๆๆ  :-X

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ
อยากรู้เหมือนกันที่ตัวเองเลือกไปถูกรึเปล่า ><

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
ขอบคุณน่ะค่ะพี่แดน เอ่~ คงได้เลือกอีกทีก็ตอนเอนท์ หน่ะสิค่ะเนี่ย ๕๕

แล้วก็ต้องเลือกหลายครั้งด้วย :"D

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
มารู้ว่าตัวเองต้องการจะเรียนอะไรเอาตอนนี้คงสายไปแล้ว  :'(

แต่เรื่องงานอาจยังพอมีหวัง ^^

ขอบคุณแดนนี่ค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

슈퍼주니어• 신동히 •

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
ไปส่องตอนนี้ยังทันมั้ยคะ เรียนจะจบอยู่แล้ว คิคิ
น้องๆที่ยังไม่รู้ว่าจะเรียนอะไร จะทำอะไร ก็ลองดูแล้วกันค่ะ ในน่าสนใจดีนะ

ขอบคุณ แดนนี่ ค่ะ

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ  แต่ ... สายไปเสียแล้ว 555

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
ขอบคุณจ้า  ที่นำมาฝากกัน  จะขึ้นม.5อยู่แล้วยังเลือกคณะไม่ได้เลย    :'( 

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

SMF spam blocked by CleanTalk