ผู้เขียน หัวข้อ: 25/03/2553 เป็นอะไรไม่รู้.....เคยกันมั้ย  (อ่าน 3090 ครั้ง)

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Love Harry 4 Ever
25/03/2553 เป็นอะไรไม่รู้.....เคยกันมั้ย
« เมื่อ: 25 มีนาคม 2010, 04:57:42 pm »
ช่วงนี้ เราเป็นอะไรไม่รู้...

1.เบื่อไม่มีเหตุผล
 ???
2.อยู่ๆก็เซ็ง  :-X

3.พูดไม่ค่อยดีกับพ่อแม่เลย (ลูกขอโทษษ) :(

4.เหงามากกกก(ต้องเล่นคอม+ออนเอ็ม แทบทุกคืน)  :'(

5.รุ้สึกว่าน่าจะอ่านหนังสือเตรียมเอ็นท์ได้แล้ว แต่ก็ยังไม่ทำสักที  ::)

6.เหนื่อยใจอย่างบอกไม่ถูก  >:(

7.อยากนั่งนิ่งๆแต่นั่งนานๆไม่ได้ เหงา+เบื่อ+เซ็ง
  :-[
เราไม่รู้ เราเป้นอะไร เราเบื่อตัวเองมากๆๆเลย ใครมีวิธีแก้บอกเราด้วยนะ
  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มีนาคม 2010, 05:00:21 pm โดย MaGiC PiNk !! »
Happy and Smile

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
Re: 25/03/2553 เป็นอะไรไม่รู้.....เคยกันมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 02:49:02 am »
บางที!!!  อาจจะเป็นส่วนหนึ่งของวัยรุ่นก็ได้ครับ

เพราะวัยรุ่นนั้น เบื่อเร็ว เซ็งเร็ว(เซ็งเป็ด) โกรธง่าย

นี่เค้าเรียกว่า อารมณ์ร้อน(ไม่ได้ว่านะครับ) ^^

ดังนั้นวิธีแก้ไข(อาจจะลำบากช่วงแรก)

ลองนั่งสมาธิดูครับ แล้วพยายามขัดกิเลศออกไป

อีกอย่างนอกจากนั่งสมาธิ ลองไปออกกำลังกายผ่อนคลาย

วิธีนี้น่าจะได้ผลนะครับ หรือยังไงก็มาบอกๆกันด้วยนะครับ ^^

ปล.ด้วยความหวังดี ^^

natkuata

• มักเกิ้ล
  • *
  •  POTTER!!!
Re: 25/03/2553 เป็นอะไรไม่รู้.....เคยกันมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 01:19:14 pm »
เราอาจกำลังงงกับตัวเราเองอยู่ก็ได้

หรือไม่ก็คิดถึงใครบางคน เช่น เพื่อน แฟน ....

^_____^!!

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 03:33:11 pm »
อืม...ผมก็เป็นออกจะบ่อยครับ มันจะเป็นช่วงๆอ่ะครับ

มันก็....ไม่รู้ว่าจะให้แก้ยังไง ลองอยู่เฉยๆ ไม่ต้องทำอะไร

ต่อให้เบื่อ ให้เซ็งยังไง ปล่อยไปแบบนั้นซักพัก

เดี๋ยวก็หายเองครับ ผมทำแบบนั้นน่ะนะ ไม่งั้นก็หาอะไรทำ

ที่คิดว่าตัวเองทำแล้วจะสามารถแก้เซ็งได้ อย่างเช่นเล่มเกม หรืองานอดิเรกที่ชอบทำ

ไม่งั้นก็นั่งเฉยๆ มองนู้นมองนี่ แปปเดียวเบื่อ เดี๋ยวก็หลับ ตื่นมาก็หายเอง แอ๊ฟฟฟ (me/โดนรุมกระทืบ)

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 03:54:03 pm »
นั่งสมาธิ

น่าสนใจดีค่ะ

^^
บางที!!!  อาจจะเป็นส่วนหนึ่งของวัยรุ่นก็ได้ครับ

เพราะวัยรุ่นนั้น เบื่อเร็ว เซ็งเร็ว(เซ็งเป็ด) โกรธง่าย

นี่เค้าเรียกว่า อารมณ์ร้อน(ไม่ได้ว่านะครับ) ^^

ดังนั้นวิธีแก้ไข(อาจจะลำบากช่วงแรก)

ลองนั่งสมาธิดูครับ แล้วพยายามขัดกิเลศออกไป

อีกอย่างนอกจากนั่งสมาธิ ลองไปออกกำลังกายผ่อนคลาย

วิธีนี้น่าจะได้ผลนะครับ หรือยังไงก็มาบอกๆกันด้วยนะครับ ^^

ปล.ด้วยความหวังดี ^^

nuntida_zu

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มีนาคม 2010, 04:54:02 am »
อาจจะเป็นเพราะว่าเราเหนื่อยกับการเรียนที่ผ่านมา

และเราอาจคิดถึงใครคนนึงที่เราชอบ และเพื่อนเราเป็นหนึ่งในนั้นที่เราคิดถึง

วิธีแก้นั่งสมาธิและตั้งเป้าหมายกับชีวิตให้สิ่งที่เราตั้งเป้านั้นเป็นตัวกระตุ้นเรา ขยัน

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • Return, real one!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 10:50:14 am »
อืม ...เคยเป็นสิคะ เป็นเป็นช่วงๆ เหมือนกันค่ะ
โดยส่วนตัว เราคิดว่าคงสรุปได้สั้น ๆ ว่า ..เหนื่อย ละมั้งคะ
เหมือนคนเรียนหนักไป พอไม่มีอะไรทำก็เหมือนเกิดเวลาว่างมาก เลยเบื่อ เซ็ง อันนี้น่าจะลองทำอะไรที่อยากทำ ที่ทำแล้วมีความสุข ที่ไม่เคยทำดูค่ะ
เหมือนใช้พลังงานมากไป เครื่องจักรยังมีพัก เราใช้สมอง หรือทำอะไรหนักไปรึเปล่า ลองพักค่ะ พักให้สบาย พักหลายๆ แบบ นานๆ จนสบายใจ น่าจะได้ผลนะคะ
เหมือนเป็นอาการทั่วไปของคนทั่วไป อันนี้ก็คงต้องลองวิธีทั่วไป เช่น ..ปล่อยไป เดี๋ยวหาย ..นอน เดี๋ยวลืม ..กิน เดี๋ยวก็มีสุขเองและ ..สมาธิ ใจจะสงบค่ะ
ก็เป็นความคิดเห็นของเรานะคะ หวังว่าอาจจะพอช่วยได้บ้าง  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2010, 10:09:43 am โดย ~:: BaipLu ::~ »
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 11:48:40 am »
แหะๆ ๆๆๆ เราก็ เป็นบ่อย ๆ นะ

เรื่องแบบเนี่ย แสดงว่าต้องมีใด เรื่องหนึ่ง อยู่ในใจ แน่ ๆ

แบบว่า ลองคิดดูดี ๆ มันาจมีเรื่องหนึ่ง ที่ขัดใจเรา

จนไม่อยากจะทำอะไร (มั้งนะ เพราะเราเคยเป็น)

ไม่งั้นก็ลอง หาความสุขใส่ตัวเองดูสิ

ไปดูหนัง ไปฟังเพลง หรือหาอะไรที่มัน ผ่อนคลายนะจ่ะ ^^

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • " Everything " means " Nothing " !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 03:21:50 am »
เราก็เคยเป็นค่ะ

เรื่องเเบบนี้มันต้องปล่อยวาง ...

ว่าง ๆ ก็ไปวัดไปวา ตักบาตรทำบุญ ลออยทุกข์ ลอยโศก ^^"

ไม่ก็หาเพลงอินดี้ ๆ ฟังอ่าค่ะ เราทำอย่างนี้ล่ะนะ

ไม่รุ้ว่าได้ผลป่าว :D

kookkai'

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คิดถึงครอบครัวPSW ทุกคนน้าา แอดfacebookมาคุยได้นะค้ะ ^^
    • https://www.facebook.com/kookpollo.chanisara
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 01:40:04 pm »
ปล่อยวางๆ ๆ

kook kook

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 เมษายน 2010, 09:50:48 am »
อืม ...เคยเป็นสิคะ เป็นเป็นช่วงๆ เหมือนกันค่ะ
โดยส่วนตัว เราคิดว่าคงสรุปได้สั้น ๆ ว่า ..เหนื่อย ละมั้งคะ
เหมือนคนเรียนหนักไป พอไม่มีอะไรทำก็เหมือนเกิดเวลาว่างมาก เลยเบื่อ เซ็ง อันนี้น่าจะลองทำอะไรที่อยากทำ ที่ทำแล้วมีความสุข ที่ไม่เคยทำดูค่ะ
เหมือนใช้พลังงานมากไป เครื่องจักรยังมีพัก เราใช้สมอง หรือทำอะไรหนักไปรึเปล่า ลองพักค่ะ พักให้สบาย พักหลายๆ แบบ นานๆ จนสบายใจ น่าจะได้ผลนะคะ
เหมือนเป็นอาการทั่วไปของคนทั่วไป อันนี้ก็คงต้องลองวิธีทั่วไป เช่น ..ปล่อยไป เดี๋ยวหาย ..นอน เดี๋ยวลืม ..กิน เดี๋ยวก็มีสุขเองและ ..สมาธิ ใจจะสงบค่ะ
ก็เป็นความคิดเห็นของเรานะคะ หวังว่าอาจจะพอช่วยได้บ้าง  :-[

ขอบคุณค่ะ

เขียนดีจังเลยย :D

~lnWส:ท้าuIaกันต์~

• ไม่มีไรพูดไม่มีไรคุย
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ต้อนรับสาวๆๆๆทุกท่าน{เฉพาะไม่แก่13-15}
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 07:39:50 am »
ช่วงนี้ เราเป็นอะไรไม่รู้...

1.เบื่อไม่มีเหตุผล
 ???
2.อยู่ๆก็เซ็ง  :-X

3.พูดไม่ค่อยดีกับพ่อแม่เลย (ลูกขอโทษษ) :(

4.เหงามากกกก(ต้องเล่นคอม+ออนเอ็ม แทบทุกคืน)  :'(

5.รุ้สึกว่าน่าจะอ่านหนังสือเตรียมเอ็นท์ได้แล้ว แต่ก็ยังไม่ทำสักที  ::)

6.เหนื่อยใจอย่างบอกไม่ถูก  >:(

7.อยากนั่งนิ่งๆแต่นั่งนานๆไม่ได้ เหงา+เบื่อ+เซ็ง
  :-[
เราไม่รู้ เราเป้นอะไร เราเบื่อตัวเองมากๆๆเลย ใครมีวิธีแก้บอกเราด้วยนะ
  :D

หาแฟนไม่ได้มากกว่าแต่คนอื่นเค้ามีกันแล้ว
รับสาวๆๆจำนวนไม่อั้นกาฟฟ

The_Death

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 01:08:56 pm »
เปน อาการของวัยรุ่นช่วงเริ่มๆอะคับ

เพราะวัยรุ่นสมัยนี้อารมณ์แปรปรวนมาก

ผมเองก็แทบจะตามแฟนผมไม่ทันแล้วเหมือนกัน

~Neung~

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 06:04:22 am »
เราเป็นบ่อยนะช่วงปิดเทอม

อาจจะเป้นเพราะเหงาก็ได้ (สำหรับเรานะ)

น่าจะลองไปเจอเพื่อนบ้าง (ถ้าเหงานะ)

(สำหรับเรา) มันได้ผลดีทีเดียว
N

I My Me Mine

• เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 11:30:42 am »
1 / 2/ 3 / 4 / 6 / 7

เป็นบ่อยมากๆๆ

ส่วน 5 ไม่เคยคิดขยันเลย

SMF spam blocked by CleanTalk