ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPT 210409 - นาร์เกิ้ล (ซ้ำ)  (อ่าน 2656 ครั้ง)

ministelmaki

• สควิบ
  • **
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
PSW.HPT 210409 - นาร์เกิ้ล (ซ้ำ)
« เมื่อ: 21 เมษายน 2009, 07:11:37 am »
ในภาค 5 อะครับที่ ลูน่าพูดว่าเครื่องรางใส่ไว้กันพวกนาร์เกิ้ลผมสงสัยจริงๆว่า นาร์เกิ้ล คืออะไร
ตอนแรกผมเดาเอาเองว่าคงเป็นจินตนาการของลูน่าแน่ๆเลยไม่รู้ถูกหรือเปล่าใครรู้ช่วยตอบที
 ???

COMPLETE TOPIC LOCKED: 29 APR 09 1049

uknow_who ++ PSWeb's STAFF T

นาร์เกิ้ล เนี่ย ... ปรากฎครั้งแรกในหนังภาค 5 ครับ
             คนที่เอ่ยชื่อออกมาก็คือ ลูน่า เลิฟกู๊ด ...
             ผมเข้าใจว่า เจ้านาร์เกิ้ลเนี่ย น่าจะเกิดจากจินตนาการของลูน่าเองมากกว่าที่จะมีจริงในโลกพ่อมดแม่มดครับ ...
             คงคล้าย ๆ กับที่เธอเข้าใจว่าอีรัมเพนท์ คือ ตัวสนอร์แค็กเขาย่น
             หรือแม้แต่ตัวอะไรสักอย่าง ที่เธอเรียกว่า บลิบเบอริ่ง ฮัมดิงเจอร์น่ะครับ...

อีกอย่างนึง ... นาร์เกิ้ลเนี่ยไม่เคยปรากฎในหนังสือทั้ง 7 เล่มเลยน่ะครับ
             แม้แต่ หนังสือสัตว์มหัศจรรย์และถิ่นที่อยู่ ที่มีข้อมูลสัตว์วิเศษในโลกพ่อมดแม่มดถึง 79 ชนิด
             ก็ไม่เคยระบุถึงเจ้าตัวนี้เลยเช่นกัน

ถ้าให้เดาว่านาร์เกิ้ล รูปร่าง หน้าตา เป็นอย่างไร ...
             (ส่วนตัว) ผมคิดว่าน่าจะเป็นภูติจิ๋ว ๆ ขี้แกล้ง เหมือนพิกซี่ น่ะฮะ ^^

POST BY: uknow_who ++ 12 MAR 09 1319...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2010, 04:24:05 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »
TMH[P]

~Pe-Lin~

• ~Pe-Lin~ คนหัวฟูๆ
  • สควิบ
  • **
Re: 21 APR 09 - นาร์เกิ้ล ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 01:22:36 pm »
สงสัยอยู่เหมือนกันค่ะ

ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคะ

???   ::)

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
Re: 21 APR 09 - นาร์เกิ้ล ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2009, 03:35:05 am »
มันเป็นสัตว์ประหลาดชนิดหนึ่ง ซึ่งพวกพ่อมดแม่มดส่วนใหญ่ไม่เชื่อว่ามีอยู่จริง แต่ลูน่าเชื่อ (มันเลยทำให้การที่ลูน่าเชื่อแฮร์รี่ไม่ได้ทำให้แฮร์รี่ดีใจขึ้นมาเลย)

ได้แค่นี้ เครดิต .  http://board.art2bempire.com/index.php?topic=54041.0

SMF spam blocked by CleanTalk