Potter Story Lobby !!! > ห้องพยาบาล มาดามพอมฟรีย์ !

[25/4/10] :: อยากสูง แต่ได้ยินมาว่ากินนม ก็อันตราย งั้นทำไงดี ?

(1/5) > >>

PORM PI DOO:
อยากสูง แต่ได้ยินมาว่ากินนม ก็อันตราย งั้นทำไงดี   ?

ChelseaFC_FiFA_118726:
ก็เล่นกีฬา !!! ฟุตบอลยิ่งดี

กินเยอะๆ สิครับ แล้วแต่ว่า

จะออกพุง รึ ออกขา แขน +55

~NeroTheCherodingerCats~:
เล่นกีฬาที่ใช้การกระโดดมากๆครับ อย่างบาสฯ หรือกระโดดเชือกก็ได้

เพราะเค้าว่ากันว่า การกระโดดจะไปกระตุ้นอะไรซักอย่าง ทำให้ตัวสูงขึ้นครับ

ถ้าเป็นแต่ก่อนเค้าจะบอกว่าให้โหนบาร์ เค้าบอกว่ามันใช้ไม่ได้อ่ะครับ

ส่วนเรื่องการกินนมแล้วอันตรายนั้น มันก็ใช่ครับ แต่ผมว่ามันก็ต้องกินควบคู่กันไปด้วยนะ

โดยส่วนตัวแล้วก็ไม่ได้สูงอะไรมากมายครับ = =" ไม่ค่อยชอบกินนมจืด

แต่หลังๆมาเริ่มอยากสูง มันก็ไม่ทันซะแล้ว =o= เพราะฉะนั้นก็รีบเข้า ก่อนจะไม่มีเวลาอ่ะนะครับ

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]:
บางครั้งดื่มนมก็ไม่ได้อันตรายเสมอไปหรอกนะคะ เพียงเเต่ต้องดื่มให้ถูกปริมาณเเละเวลาก็เท่านั้น ^"^

เเต่ถ้าเกิดว่าไม่ดื่มนมก็ออกกำลังกายอย่างที่สองตัว เอ้ย สองคน! นั้นบอก ^__^

~风风~:
ตัวเองก็เป็นคนที่เตี้ยระดับโลกา
ไม่ต้องถามน่ะค่ะว่าสูงเท่าไร ไม่ถึง 154ซม. ซ่ะด้วย
เมื่อก่อนสูงเอา สูงเอา
เพราะ กระโดดยาง ดื่มนม เเล้วก็เล่นซุกวนเเบบเด็ก
ก็ตอนนั้นยังเล็กอยู่ -*-
ก็อยากสูงเหมือนกันล่ะ  เเต่ทำใจเเล้วล่ะ
เพื่อนๆเเต่ละคนจะถามว่า
" เฟิน...เตี้ยเท่าไร่..."
เเทนที่จะถามว่า สูงเท่าไร เห็นเเล้วเครียด^^

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version