Potter Story Lobby !!! > หนังสือ และ งานเขียน !

120453:ใครอ่าน "นาร์เนีย" แล้วบ้าง??

(1/5) > >>

~Neung~:
เราซื้อมาแล้วแต่ยังไม่ได้อ่านเลย

(กะว่าจะอ่าน เพอร์ซีย์ แจ็กสัน ให้จบก่อน)

ก็อยากจะรู้ว่าสนุกเหมือนในหนังมั๊ยคะ

ใครอ่านแล้วช่วยบอกที...

เบอร์ตี้บอตต์:
เพิ่งมีไว้ในครอบครอง 3 เล่มค่ะ ^ ^
แต่อ่านจบแค่เล่มแรกที่ชื่อกำเนิดนาร์เนีย... รู้สึกว่าเล่มนี้จะไม่มีในหนังนะคะ

แต่ชอบอ่ะที่ สนพ. นำพวกอักษร ฬ ฅ ฃ มาใช้ในหนังสือ เช่นคำว่า ฅน เป็นต้น
มันดูคลาสิกดีอ่ะค่ะ ^ ^

ChelseaFC_FiFA_118726:
ใช่???  เจ้าชายแคสเปี้ยน การผจญภัยครั้งใหม่ในนาร์เนีย

รึเปล่าเพราะ มันมีคำว่านาร์เนีย เหมือนกัน

ถ้าตรงกับเรื่องนี้ ในภาพยนตร์สนุกมาก

เคบเข้าโรงในปี 2008

ตอนนั้นยังไม่เคยอ่านเรื่องนี้

แต่ไปดูและ - -*

~:: BaipLu ::~:
ไม่เคยอ่านค่ะ
ตอนดูภาพยนตร์เรื่องแรกจบก็อยากจะอ่านอยู่นะคะ แต่ไม่มีโอกาสเลย
พอตอนนี้ได้ดูภาพยนตร์มาสองภาคแล้ว มีโอกาสซื้อมาอ่าน แต่ไม่กล้าค่ะ
กลัวมันจะต่างกันมาก แล้วจะเหมือนแฮร์รี่ไป ....   ::)

warakorn:
เรามีชุดนาเนียครบทุกเล่มและได้อ่านครบทุกเล่มแล้ว รู้สึกสนุกมาก ยิ่งถ้าได้ดูหนังด้วยแล้วจะได้อรรถรสมากยิ่งขึ้น สนุกไม่แพ้แฮรี่,ลอร์ดออฟเดอะริงส์หรอก พวกนายน่าจะได้ลองอ่านเรื่องอาร์ทิมิส ฟาวส์กับเรื่องวงล้อมแห่งมนต์ตราบ้างนะก็สนุกเหมือนกันไปอีกแบบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version