Potter Story Train !!! > ถาม - ตอบ !

[รวมหัวข้อ] 1-02-09 :: ข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องดาว + สถานะ [ตอบคำถามของเเพรแล้ว]

(1/3) > >>

hallows:
คือว่า เวลาที่ไปตอบกระทู้จะเห็น

คำว่า SAFF และมีรูปเหรียญอยู่  สำหรับสมาชิกบางคน

ทำไมเขาสามารถเป็นสต๊าฟได้ - จะเป็นสต๊าฟต้องทำยังไง ??? ???

~OrenjI~:
เป็นวิจารณญาณของสต๊าฟฟ์และเว็ปมาสเตอร์  ซึ่งไม่มีความจำเป็นต้องแจกแจงให้สมาชิกท่านอื่นๆรับทราบคะ
ดังนั้น!!  สต๊าฟฟ์ขอดำเนินการล็อคกระทู้  ...  จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

อนึ่ง!!  หากเจ้าของกระทู้หรือสมาชิกท่านอื่นๆ  มีความประสงค์อยากจะร่วมงานกับทีมสต๊าฟฟ์และเว็ปมาสเตอร์  ... ให้ส่ง PM แจ้งเจตจำนงกับเว็ปมาสเตอร์คะ

oom:
  ไอที่เป็ดาวๆเวลาไปตอบกระทู้ที่มันอยู่บนรูปอ่ะคะหรื่อที่มันเขียนว่าสตาฟอ่ะคะมันคืออะไรค่ะ :P

김희철 ★ 신성:
ถ้าเป็นรูปดาวคือสถานะสมาชิกธรรมดา แต่ถ้าเป็นแบนเนอร์อื่นๆก็แล้วเป็นไปตามสถานะนั้นๆครับ ^^
สำหรับดาวนั้นจะเพิ่มขึ้นตามจำนวนแรงค์ที่โพสได้นะครับ ^^

oom:
ทำอย่างไรถึงจะมีดาวเยอะๆค่ะ ???

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version